• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่ๆน้องๆล้อโต ระวังอย่าเข้าเครื่องล้างรถอัตโนมัตินะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 0815522522
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

0815522522

Member
Register
เข้าร่วม
8 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อุทาหรณ์ครับ วันนี้ไปรอลูกค้าที่ปั๊มปริโตนัสลูกค้ายังไม่มา เห็นรถเละๆก็เลยเอารถเข้าไปล้าง เล็งๆมองที่ช่องเครื่องล้างอัตโนมัติล้อหลัง(10")มันจะเข้าได้ไหมหว่า ถามเด็กล้างรถมันบอกว่าเข้าได้..เข้าได้ ก็เลยเข้าไปพยายามตั้งล้อให้ตรงสุดฤทธิ์ เด็กล้างรถยังบอกย้ำอีกว่าเข้าได้มาเลย เครื่องมันดึงล้อหน้าเข้าไปผ่านครับ ล้อเล็กหน่อย..พอถึงล้อหลังดัง..ตึ้ง:coolly-0042:..รู้แล้วว่าล้อหลังกรูโดนแน่เลยจะออกไปดูก็ไม่ได้..ให้เครื่องหยุดก็ไม่ได้..ลากไปถึงฝั่ง ตอนจอดให้เช็ดรถลงมาดูขอบล้อเป็นรอยหมดเลย(เพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์)เลยเข้าไปต่อว่ากับใครก็ไม่รู้ที่กำลังโบกรถอยู่คิดว่าเป็นหัวหน้าหรือผู้จัดการแต่งตัวดีสุด ได้รับคำตอบว่า คันอื่นเค้าไม่เห็นเป็นเลย! เป็นรอยมาก่อนหรือเปล่า! พอเราไม่ยอมก็จะให้เด็กที่มันล้างรถที่บอกให้เราเข้ามารับผิดชอบ(โถ..เงินเดือนเค้าจะเท่าไหร่)ก็เลยได้แค่ต่อว่า(ทำได้เท่านี้จริงๆ)แล้วก็ขับรถออกไปแบบเซ็งๆ
สรุป:รถล้อใหญ่,ล้อสวย อย่าได้เอาเข้าเครื่องล้างอัตโนมัติ นะครับ มีอะไรไปเขาจะไม่รับผิดชอบเอา...ก็เรามันโง่เอง...ผิดเอง...:coolly-0017:

เสียใจด้วยครับ:coolly-0033:

เซงเลยครับ ระวังกันด้วย

เสียใจด้วยคับ
จะเก็บไว้เป็นอุทาหรละกาน

ขอบคุณประสบการณ์ ล้อโตเหมือนกันแต่ไม่เคยล้าง..

ที่เครื่องแบบนี้

เสียใจด้วยครับ .....
ล้อหลังผมก้อ10นิ้ว งั้นถอดขายเลยดีก่า....

น่ากลัว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แถว ๆ บ้านไม่มีเครื่องแบบนี้อ่ะค๊าบบบ
555++

ล้างเอง ไม่เคยล้างด้วยเครื่องอัตโนมัติครับ

ขอบคุณครับสำหรับอุทาหรณ์ที่พึ่งเคยได้ยินครับ

โดนมาแล้วเหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าเอเป็นไรหว่า
คิดไปคิดมา เฮ้ย..เพิ่งไปล้างรถมานี่หว่า โดนเกือบรอบวงเลยง่ะ
กำ.....เกิดจาก....ความขี้เกียจ:coolly-0027:

ไอ้เครื่องแบบนี้ไม่ได้ทำให้ล้อเป็นรอยอย่างเดียวครับ สีก็เป็นรอยด้วยครับ....ไม่เชื่อลองดูได้ครับ

เรื่องบางอย่างต้องระมัดระวังครับ....เล่าสู่กันฟังบ้างก็ดี...
ไม่นานมานี้ผมไปเติมน้ำมันที่ปั้มแห่งหนึ่งที่ร้อยเอ็ด
ผมบอกเติมเต็มถัง แต่ไม่ได้บอกว่าน้ำมันอะไร
เพราะคิดว่าเด็กเขาน่าจะรู้ว่ารถเก๋งเติมเบนซิน
เด็กปั้มเอาหัวจ่ายน้ำมันดีเซลกดเติมลงในถังรถผม
ตอนนั้นผมมัวแต่หมุนคลื่นวิทยุ หันมาดูอีกที.......
เด็กมันกดดีเซลลงถังไปแล้ว 300 กว่าบาท
ผมร้องบอกให้หยุด........
วันนั้นผมต้องเสียเวลาถ่ายน้ำมันออกจากถังเป็นชั่วโมงครับ:coolly-0002:
..................

ล้างตลอดเลยครับไม่เคยจ้างให้ใครล้าง ล้างรถแล้วมีความสุข ^^

ผมจะล้างในห้าง เดือนละหน ล้างที่อู่ทุกวันที่รถออกจากบ้าน นอกนั้น ถ้าไม่ขยับไปใหน

ไม่มีวันล้าง จอดใว้2เดือนก็ไม่ล้าง เพราะไม่ไดไปใหน

ไม่เคยใช้บริการที่ล้างรถแบบนี้คับ

ไม่ใช่ไร

กลัวเป็นเหมือนในหนังสยองขวัญทั้งหลาย

ชอบมาตาย มาเจอผี มามีเรื่องกันไอตอนอยู่ในเครื่องล้างรถเนี่ยแหละ :coolly-0025:

ล้างตลอดเลยครับไม่เคยจ้างให้ใครล้าง ล้างรถแล้วมีความสุข ^^

เก่งจังเลยคับ

ตั้งแต่ขับรถมา

ผมเคยล้างรถเองครั้งเดียว

เหนื่อยแสรดดด พอเลย

ล้างฝั่งนี้ ไปต่อฝั่งนู้น ฝั่งนี้เสร็จ ฝั่งนู้นแห้ง เป็นคราบ ฯลฯ :coolly-0017:

A31435 กล่าวว่า:
ไม่เคยใช้บริการที่ล้างรถแบบนี้คับ

ไม่ใช่ไร

กลัวเป็นเหมือนในหนังสยองขวัญทั้งหลาย

ชอบมาตาย มาเจอผี มามีเรื่องกันไอตอนอยู่ในเครื่องล้างรถเนี่ยแหละ :coolly-0025:
พี่ต้นคิดมากไปป่าวคร้าบบ 55555

คิดไปในแง่ดี มันจะได้ดูโหด ๆ มีประสบการณ์ ฮ่าๆๆๆ หุ ๆๆๆ

เป็นงั้นไป....:coolly-0027: