• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟต่ำติดข้างเดียว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ narongcer
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

narongcer

Member
Register
เข้าร่วม
30 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟหน้าไฟต่ำติดข้างเดียวเช็คหลอดไฟแล้วไม่ขาดเอาไปใส่อีกข้างหนึ่งก็ติดปกติ พอเอาหลอดไฟข้างที่ติดมาใส่ข้างไม่ติดมันก็ไม่ติด หลอดไฟใช้ได้ ไฟอย่างอื่นติดปกติ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

สายไฟเก่าขาดใน หรือรีเลย์รึเปล่าครับ

ไฟหน้าไฟต่ำติดข้างเดียวเช็คหลอดไฟแล้วไม่ขาดเอาไปใส่อีกข้างหนึ่งก็ติดปกติ พอเอาหลอดไฟข้างที่ติดมาใส่ข้างไม่ติดมันก็ไม่ติด หลอดไฟใช้ได้ ไฟอย่างอื่นติดปกติ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร
เป็นเหมือนกันเลยอ่า... รอท่านอื่นตอบอีกต่อไป... เหอๆ...:coolly-0023:

ผมก็เป็นครับ ถ้าเปิดออโต้ เปิดได้แป๊บเดียวมันก็ดับข้างซ้าย

แต่บิดมาเปิด ON ก็ติดปกติ กล่องคุมไปแล้วแน่ๆ

ลองต่อสาย ground เพิ่มลงตัวรถ...ที่ขั้วลบของด้านขั้วที่ไม่ติด ลองดูคับ.....

ผมก็เจอมาแล้วครับ ของผมหน้า contact ตรงสวิตซ์ไม่ดีครับ เพราะลองไล่ระบบดู
วิธีแก้คือทำความสะอาดหน้า contact ของสวิตซ์ครับ และไปหา Relay ไฟหน้ามาใส่ครับ เพราะของเซฟเดิมๆมันไม่มี Relay ไฟหน้าครับ(ของผมนะ) จึงทำให้หน้าสัมผัสพังง่าย ของผมพึ่งไปใส่ Relay มาวันนี้เอง ตอนนี้ไฟหน้าไร้ซึ่งปัญหาแล้วครับ

ปลั๊กที่ตูดไม่ดีแล้วมั๊งครับ

เปิดแผงคอสวิทช์ ดูครับ ว่ามันไหม้ เสียรึป่าว ถ้าไหม้ แนะนำให้หาเปลี่ยนซะ

แล้วก็ไปหาชุดเพิ่มชุดลีเลย์ไฟหน้า แต่ถ้ามันไม่เสีย ก็ลองไล่ลีเลย์ กะสายไฟ ปลักดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม