• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยหน่อยครับเครื่องRBของผม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ABS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ABS

Register
เข้าร่วม
26 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยหน่อยครับเครื่องRBของผม
20โบ MT เวลาเร่งคันเร่งแล้วเงียบปกติเวลายกคันเร่งแล้วมีเสียงออกท่อดัง
ปุกๆๆๆๆ กดเงียบ ยก ปุกๆๆๆๆ
มันเป็นไรอะครับ
เเก้ได้ป่าวครับ
ขอบคุณมากครับทุกคำตอบ:coolly-0013:

แก้ไขล่าสุด:

มันเป็น.................

ปกติครับ .............RB20โบ ซัดปุ๊บ ยกก้อดังเกือบทั้งนั้น ถ้าไงรอผู้รู้มาแจ้งดีกว่า
(ตอบแบบที่เห็นผ่านๆในหน้าเวบครับ เลยไม่แน่ใจ ใช้ J อ่ะครับ)

.........:coolly-0031::coolly-0031::coolly-0031:...........

มันเป็นไรครับ:coolly-0023:
ช่วยหน่อยครับ:coolly-0036:

กระทู้ล่อเป้าอีกป่าวเนี่ย

ผม25 ก้เป็น ปุกๆๆๆ ปั้ง

แสดงว่ามันปกติป่าวครับ
เพราะว่าไม่เคยขับรถมีโบครับ
ขอบคุนครับ

20โบ MT เวลาเร่งคันเร่งแล้วเงียบปกติเวลายกคันเร่งแล้วมีเสียงออกท่อดัง

คือยังไงอ่ะคับ ไม่เข้าใจอ่ะ

ประมาณว่าเร่งขับลากรอบ เกียร์3 หรือ4 สูงๆ แล้วถอนพอแตะคันเร่งนิดนึง จะ ดังปั้งใช่มั้ย น่าจะปกติอะครับ ผมก็เป็น

ไอปั้งเนี่ย มันอาการแบ็คของน้ำมันรึเปล่า แต่รถผมไม่เป็นนะ รถผมใช้แก็สแอ๊

มีแต่เสียงคายหน้าใบอ่ะครับ หุหุ

ประมาณว่าเร่งขับลากรอบ เกียร์3 หรือ4 สูงๆ แล้วถอนพอแตะคันเร่งนิดนึง จะ ดังปั้งใช่มั้ย น่าจะปกติอะครับ ผมก็เป็น
ประมาณที่พี่บอกเลยอะครับ

ไอปั้งเนี่ย มันอาการแบ็คของน้ำมันรึเปล่า แต่รถผมไม่เป็นนะ รถผมใช้แก็สแอ๊

มีแต่เสียงคายหน้าใบอ่ะครับ หุหุ
รถใช้น้ำมันอะครับ
ถ้ามันอาการแบ็คของน้ำมันจะเป็นไรป่าวอะครับ

ประมาณที่พี่บอกเลยอะครับ

อันที่เป็น นี่กล่อง ecu เก่าติดเครื่อง(หัวcef) ก่อนทำrom ก็เป็น หลังทำแล้วก็เป็น
ตอนนี้ไปซื้อกล่องแต่ง mine/'/s ของเครื่อง ในsky มันไม่ค่อยดังแล้ว

อ๋อถ้าแบบนี้ รถผมก็เปงคับเคยถามพี่เก๋็บอกปกติของมันคับ อยู่ในสกายยังเป็นเลย แต่รถผมน้ำมันหนาแล้วก็ไฟแก่นิดๆ มันเลยจะปั้งบ่อยหน่อย

แต่มันก็เท่ดีนะ เหมือนจะแรง วิ่งๆไปยกคันเร่งนิดๆ จะได้ยินเสียงที่ท่อ ปุบๆๆๆๆๆๆ

ถ้ายกออกแล้วกดคันเร่งมันก็จะปั้ง

ปล.สรุปแล้วคือมันปกติคับ
:coolly-0003::coolly-0003:

แสดงว่าผม นำทางถูก....มั่วนะนั่น(มั้ง)....

ผมเข้าใจว่า แต่ก่อน มันจะปุ้งปั้ง แต่นะบัดนาว มันไม่ปุ้งปั้งแล้ว อยากให้มันปุ้งปั้งเหมือนเดิม

ผมเข้าใจถูกรึป่าว ถ้ามันปุ้งปั้ง มันก็ปรกติ แต่อยู่ดีๆมันเงียบหายไป

แต่ก่อน25ผมก็ ปุ้งปั้ง แต่ตอนนี้มัน เงียบๆไป กำลังหาอยู่เหมือนกันว่ามันเงียบไปได้ไง

มันเป็นอาการที่เครื่องยนต์เผาไหม้หรือสันดาปในกระบอกสูบได้ไม่หมดอ่ะครับ
ละอองน้ำมันที่หลุดลอดออกมาจากวาล์วไอเสีย ออกมาสันดาปกับอากาศและความร้อนที่ท่อเสียเสีย ก็จะเกิดไฟพร้อมกับเสียงการลุกไหม้ของวาบไฟออกมา
ซึ่งแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน บางคันน้ำมันหนาบ้างบางบ้าง ไฟอ่อนบ้างแก่บ้าง กล่องทำรอมบ้าง องศาการปิดเปิดของแคม หัวเทียนสภาพเป็นยังไงบ้าง ไม่มีผลอันตรายใดๆหรอกครับ

มันเป็นอาการที่เครื่องยนต์เผาไหม้หรือสันดาปในกระบอกสูบได้ไม่หมดอ่ะครับ
ละอองน้ำมันที่หลุดลอดออกมาจากวาล์วไอเสีย ออกมาสันดาปกับอากาศและความร้อนที่ท่อเสียเสีย ก็จะเกิดไฟพร้อมกับเสียงการลุกไหม้ของวาบไฟออกมา
ซึ่งแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน บางคันน้ำมันหนาบ้างบางบ้าง ไฟอ่อนบ้างแก่บ้าง กล่องทำรอมบ้าง องศาการปิดเปิดของแคม หัวเทียนสภาพเป็นยังไงบ้าง ไม่มีผลอันตรายใดๆหรอกครับ

ไม่อันตรายแต่มีผลต่อจิตใจ เวลามันแบ๊กทีมันเร้าใจขึ้นเยอะ เหมือนแรงม้าเยอะขึ้นไงไม่รู้ 555+