• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครพอจะแนะนำได้ไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31882
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31882

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
หาร้านใส่ ตู้เย็น cef อ่าครับ แถวบางนามีไหมหรอครับ ขอแบบเนียนๆๆหน่อยอ่าครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

หาร้านใส่ ตู้เย็น cef อ่าครับ แถวบางนามีไหมหรอครับ ขอแบบเนียนๆๆหน่อยอ่าครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
พี่สมพรงัยครับ ไกลหน่อยแต่ชัวร์
อยู่ไม่ไกลจากที่คุณมาเอาภายในน้ำตาลหรอก

พี่ครับรบกวนหน่อยครับ
มีเบอร์ร้านพี่สมพรมั้ยครับ

พี่อาทจะใส่ไว้ เเช่เบียร์ หรือ ครับ

55555555555

ไม่ ค่อย ได้ กลับบางบ่อ เลย

ถ้ากลับ จะ เเวะ ไปหา ครับ

จัดให้...
เอารูปDIY ตู้เย็นมาให้ดูครับ:coolly-0003:

ถ้าดูแล้วน่าจะทำได้นะครับ:coolly-0043:
1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

เซียนเหาะมาบอกแว้ว..วุ้ย

• กระทู้ ผู้เขียน
จัดให้...
เอารูปDIY ตู้เย็นมาให้ดูครับ:coolly-0003:

ถ้าดูแล้วน่าจะทำได้นะครับ:coolly-0043:
1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

พี่ครับ แล้ว อายท่อ อ่าครับ มันหาซื้อที่ไหนหรอครับ ผมมี มาเหมือนรูปที่ 4 เลยอ่าครับ ไม่มีท่อ สีขาว กันท่อ ข้างขวาอ่าครับ

เรื่องท่อนะครับ
1.ท่อสีขาวไปซื้อท่อ ซิ้งที่ร้าน วัสดุก่อสร้าง แล้วนำมาตัดเอาครับ ราคาเส้นละ 150 บาทครับ ....:coolly-0022:

2.ท่อสีดำด้านขวามือส่วนมากต้องได้มานะครับ และตู้แอร์ต้องเป็นรุ่น แบบที่มีที่เจาะมาให้ถึงจะดีครับ:coolly-0022:

ท่อสีดำจาก เคยทำให้รุ่นพี่ ต้องซื้อท่อขนาดต่างๆมาต่อเองครับ ราคาที่เคยทำ อยู่ 400 บาท ครับ แล้วแต่ประยุกต์ ของวัสดุครับ:coolly-0003::coolly-0024:

เจ๋งไปเลยยยยย....เย็นเจี๊ยบ

อืม... แหล่ม ๆ เลย

แปลงแบบนี้ นี้เอง

อืมมม แล้วถ้าเอาเก๊ะเดิมๆ ไปเจาะตามรูป แล้วต่อท่อ จะใช้ได้หรือเปล่าครับ

อืมมม แล้วถ้าเอาเก๊ะเดิมๆ ไปเจาะตามรูป แล้วต่อท่อ จะใช้ได้หรือเปล่าครับ

มันก็ได้น่ะ ต้องทำให้เก๊ะเดิมที่แปลงมีฝาปิดด้วย ไม่งั้นลมเย็นที่วนจะหาย
กลายเป็นว่าภายในห้องโดยสารก็ไม่เย็นไปด้วย

มันก็ได้น่ะ ต้องทำให้เก๊ะเดิมที่แปลงมีฝาปิดด้วย ไม่งั้นลมเย็นที่วนจะหาย
กลายเป็นว่าภายในห้องโดยสารก็ไม่เย็นไปด้วย

พี่น้อย ผมกำลังให้เพื่อนดูอยู่ว่า ทำขึ้นเองได้ป่าว ตอนนี้ น่าจะได้แล้วนะเห็นบอกมาคร่าวๆๆๆ กำลังเช็คราคาอยู่...:coolly-0043:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม