ติดมิกมาเบาดับคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31901
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31901

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ติดมิกมาเบาดับคับเครื่อง 1JZ เทอร์โบ
รูมิก30จะต้องเช็คและความตรวจตรงจุดไหนดีครับ
ไปให้ที่อู่อื่นดูเค้าบอกก็ติดมาถูกต้องทุกจุดอะครับ
เลยงงทำไมมันเบาดับถ้าไม่เกิน 2,000 รอบจะไม่ดับอะคับ

ตัวรอบเดินเบาเสียรึป่าวครับ ถ่ายรูปมาให้ดูพวกตำแหน่งติดตั้งได้มั้ยครับ

ตัวรอบเดินเบาเสียรึป่าวครับ ถ่ายรูปมาให้ดูพวกตำแหน่งติดตั้งได้มั้ยครับ

ไม่เสียครับลองเปลี่ยนดูแล้วครับสรุปเป็นที่ท่อลมดูด
ตอนแรกต่อไว้ 3 ทางเหลือเข้าโดยตรงด้านหน้าเทอร์โบ
ตอนนี้อาการดีขึ้นเกิน 2 พันรอบไม่ดับแต่เวลาขับมาสัก
3-4 พันรอบถ้าไม่เหยีบคลัชโดยทันทีไม่ดับแต่ถ้าเหยีบกระทันหันเวลาเบรค
ดับทันทีมีวิธีเช็คและต้องแก้ตรงจุดไหนอีกมั้ยครับ

แนะนำไม่ถูก ต้องลองเองเจ็บเอง เอิ๊กกก

มันชดเชยรอบไม่ทันครับ ต้องเห็นใจมันหน่อย อย่าเหยียบคลัชท์ เร็วเกินไป

ผมว่าเบรคกะทันหัน แนะนำว่า อย่าเหยียบคลัชท์ เพราะแรงเครื่องที่หน่วงรถจะช่วยให้รถหยุดเร็วขึ้น

ขอบคุณครับ
แต่ตอนนี้จูนใหม่กินอยู่ที่1.8-1.9/กม/ลิตร
แต่ทำไมเวลากดสุดแล้วมีอาการBlackFile ออกมาทุกครั้งเลย
ท่อยางรัดต่างๆหลุดออกมากระจายแลย
ถ้ากดไม่รากมากไม่เป็นไร
และอีกอย่างถ้าสตาร์จอดอยู่กับที่เป็นน้ำมันสับกดสวิตเป็นแก๊ซเครื่องดับงงงงงงเลย

ไม่ไหว ก็อย่าฝืน มึงโดน RB แน่

คือเริ่มจากไหนก่อนดีล่ะเอาเป็นที่ผมเคยเจอในเครื่อง เจ ละกันนะ
1.คือเบาดับนี่ต้องถามก่อนว่าใส่ปรับบูสมือไว้หรือเปล่าเพราะการต่อสายสามทางทำให้อากาศถูกบีบเล็กลงลองถอดตัวปรับบูสมือออก
2.อาการแบคในเครื่องเจ มีหลายกรณีเอาที่เจอบ่อยๆนะ
2.1 สายแวคคั่มต่างๆมีรั่วหรือเปล่าลองเอามือไล่ทีละสายว่ามีหลุดหรือหลวมหรือไม่
2.2 การวางหม้อต้มก็มีส่วนผมลองมาแล้วต้องวางให้ขนานกับตัวรถ ถ้าเราวางขวาง
ผ้าในหม้อต้มมันจะดีดไม่ค่อยดีและมีปัญหาเลี้ยวแล้วดับครับลองดูนะครับ

คือสถานการณ์เบาดับเนี่ย มันก็คือ อาการ ที่ อากาศกับแก็ส มันมาไม่ทันเวลาถอน หรือผ่อน นำเสนอวิธีการไปก่อน แล้วค่อยๆ ตัดสินใจลองละกัน
ลดรูมิกเซอร์ จะควบคุม อากาศและแก็สได้ไวกว่าเดิม แต่ก็แลกด้วยการมาช้า วิ่งไม่ออกหรือ ตัวร้อน

ที่โทรมาเห็นบอกว่าท่ออินเตอร์ค่อนข้างใหญ่ด้วย ผมว่าก็เกี่ยวกับการสะสมลมได้มันทันใช้ด้วยนะ สำหรับตอนที่ถอนน่ะ

ค่อยๆ ไล่ดู ทำสำเร็จ ก็สนุกและภูมิใจนะ แต่ก่อน จะภูมิใจต้องอดทนก่อน หุหุ

อาการเริ่มๆดีขึ้นมาบ้างแล้วอะครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
แต่แบล็คนี่เป็นบ่อยจังและอาการใหม่ก็มีมา
ตอนนี้รอบเครื่องเดี๋ยวค้างเดี๋ยวไม่ค้างพอกดคันเร่งซ้ำก็หาย
สังเกตุดูอาการรอบค้างถ้าจูนบ้างมากไม่ค่อยเป็นเลยงงเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม