• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามเรื่อง โช๊ค kai offic

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 6544
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

6544

Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่าโดยปกติแล้วโช๊ค kai offic มันจะนิ้มหรือแข็งครับ แล้วถ้าเกิดเสียใครมีร้านแนะนำบ้างครับ และถ้ารู้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
(โช็คหลังนะครับ)
ทุกวันนี้ที่ใ้ช้อยู่มันแข็งมากเลยครับ :coolly-0008::coolly-0008:

เป็นโช้คแข็งอะครับ เคยใช้เหมือนขับเกวียนอะครับ

อยากทราบว่าโดยปกติแล้วโช๊ค kai offic มันจะนิ้มหรือแข็งครับ แล้วถ้าเกิดเสียใครมีร้านแนะนำบ้างครับ และถ้ารู้ราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
(โช็คหลังนะครับ)
ทุกวันนี้ที่ใ้ช้อยู่มันแข็งมากเลยครับ :coolly-0008::coolly-0008:

มันแล้วแต่ตัวที่ได้มาอ่ะคับว่ารุ่นไหน อย่่างตัวที่ผมใช้อยู่มันรุ่นไรไม่รู้อ่ะ แต่มันปรับหนืดได้ 20กว่าระดัีบอ่ะ แต่ปรับอ่อนสุดก้อยังแข็งอยู่นิดๆจะให้นิ่มๆเหมือนพวกโอลินไม่ได้อ่ะคับ ถ้าเสียนี่ไม่ทราบอ่ะคับเพราะของตัวเองทำตัวปรับหนืดคู่หน้าพังยังไม่ได้ไปซ่อมเลย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่ตอบคำถาม ครับ

ยี่ห้อนี้แข็งดีครับ

เป็นโช้คแข็งอะครับ เคยใช้เหมือนขับเกวียนอะครับ

วัดกับ cusco แล้วป็นไงบ้างครับ ผมว่าcusco มันกระดานดีๆนี่เอง:coolly-0011:

ถ้าโช๊คเป็นปรับเกลียว สันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าแข็ง
ถ้าโช๊คแกนใหญ่ สันนิษฐานไว้ก่อนเลยว่าแข็ง
KAI OFFICE ออกแบบโดยดริฟท์คิง KEIICHI TSUCHIYA
เพราะฉะนั้นมันก้อคงเหมาะสำหรับรถดริฟท์
ก้อสรุปได้ว่า แข็งแน่นอนครับ

ใส่หลัง.....เหมือนกันคับของผมรุ่นปรับเกลียวสไลด์กระบอก ก็แข็งพอดีๆคับ

ส่วนเรื่องร้านที่ซ่อม Kai office ได้ที่รู้ๆก็ร้านเคลฟเวอร์ ทุกสาขาอ่ะคับ

KAI Office ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นโช้คใส่พวกรถดริปครับ ฉะนั้นจะแข็งซะเป็นส่วนใหญ่ แต่ผมก็เคยเห็นรุ่นที่เป็นสปริงขดเล็กนะครับ น่าจะแล้วแต่รุ่นครับ

ใส่หลัง.....เหมือนกันคับของผมรุ่นปรับเกลียวสไลด์กระบอก ก็แข็งพอดีๆคับ

ส่วนเรื่องร้านที่ซ่อมKai office ได้ที่รู้ๆก็ร้านเคลฟเวอร์ ทุกสาขาอ่ะคับ

มันซ่อมแล้วจะยังปรับหนืดได้เหมือนเดิมมั้ยคับพี่

วัดกับ cusco แล้วป็นไงบ้างครับ ผมว่าcusco มันกระดานดีๆนี่เอง:coolly-0011:

ถามผมเหมือนรู้ว่าผมใส่ cusco อิอิ ตัวที่ใส่ตอนนี้เป็นกระบอกทอง ผมว่า ok เลย ไม่แข็งและไม่นิ่มเกินไป กำลังเหมาะครับ:coolly-0003:

ซ่อมแล้วยังปรับหนืดได้ครับยืนยัน