• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องกันชนคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefmyae
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefmyae

Register
เข้าร่วม
13 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าไฟเบอร์ กับพลาสติกแบบไหนดีกว่ากันคับ แล้วของในบ้านเรากับของญี่ปุ่นต่างกันมากมั้ยอ่าคับ ถ้าเปนพี่ๆจาซื้อแบบไหนคับ

นี่ถามถึงกันชนแต่งใช่มั้ยครับ
ถ้าใช่นะ ของนอกมือ2 แพง เคยซื้อ tbo1 ไฟเบอร์มา 5000 ชน 5000หายกลายเป็นขยะ:coolly-0027:
ของนอกดีเข้ารูป มีขายึดให้ใต้กันชน 3ตัว แน่ดี
ของไทยก็ดี ถูก

แก้ไขล่าสุด:
พลาสติกดีกว่าไฟเบอร์แน่นอน ทั้งเข้ารูป ทั้งเบากว่า แต่ก้อแพงกว่าเช่นกัน
พลาสติกมีแต่ของแท้ครับ
งานไฟเบอร์บ้านเราโมลด์ดี ๆ ก้อมีครับ แต่ต้องเลือกเอา
ไอที่บอกว่าซื้อแล้วไม่ต้องแต่งเลยคงเป็นไปไม่ได้
เพราะรถแต่ละคันก้อไม่ได้เท่ากันเป๊ะ 100%

ตัวผมเองใช้ไฟเบอร์ ก็เข้ารูปดีนะ ชนแตกซ่อมได้ (แต่พลาสติกไม่รู้ซ่อมได้ป่าวอะ)

ใช้พลาสติกแท้ครับงานเนียนมากๆครับ ชนแตกซ่อมได้เช่นกัน....

ตัวผมเองใช้ไฟเบอร์ ก็เข้ารูปดีนะ ชนแตกซ่อมได้ (แต่พลาสติกไม่รู้ซ่อมได้ป่าวอะ)
ผมใช้ไฟเบอร์อยู่มันแตก พอมีอู่ดีๆแนะนำไม๊ครับ
แล้วค่าทำสีประมาณเท่าไหร่ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ใช้พลาสติกแท้ครับงานเนียนมากๆครับ ชนแตกซ่อมได้เช่นกัน....
พลาสสติกซื้อกันที่ไหนคับ ช่วยชี้พิกัดด้วยคับ ขอบคุนทุกคำตอบคับ

ยังไงก็ต้องนำมาแต่งยุดีก้อไม่จำเป็นหรอกครับว่าจะเป็นพลาสติกหรือไฟเบอร์ เฮ้อ!:coolly-0033:

พอแตกก้อใช้ไฟเบอร์ซ่อม
พอซ่อมบ่อย ๆ พลาสติกก้อกลายเป็นไฟเบอร์ไป
555++

พลาสสติกซื้อกันที่ไหนคับ ช่วยชี้พิกัดด้วยคับ ขอบคุนทุกคำตอบคับ

ผมซื้อมือ 2 เก่ายุ่น ใช้เวลาหาอยู่พอสมควรครับ ยังไงลองดูตามเชียงกง(อาจแพงหน่อย) หรือในเวบ
พอใจมากครับทุกวันนี้ เคยซ่อมไปครั้งเด๋ว ชนครั้งใหญ่ ลิ้นหน้าแตก กาบข้างหูขาด แต่โครงสร้างยังคงสภาพดีอยู่

[TBODY][TR title="416867 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt2 align=middle width=125>A31737[/TD][TD class=alt1] ยังไงก็ต้องนำมาแต่งยุดีก้อไม่จำเป็นหรอกครับว่าจะเป็นพลาสติกหรือไฟเบอร์ เฮ้อ [/TD][/TR][/TBODY]

ที่ว่ายังไงต้องมาแต่ง หรือมาซ่อม ไม่จำเป็นว่าจะไฟเบอร์หรือพลาสติก

ข้อนี้ขอเถียงครับ...
ยอมรับว่างานไฟเบอร์เนียน ๆ มีครับ อย่างของหนุ่มดอนเมือง A31160 ยอมรับว่าเนียนเลยครับ

แต่พลาสติกบาง เบา เข้ารูปกว่า เนียนกว่า

ไฟเบอร์ถ้างานไม่เนียนได้มาแล้วต้องเอามาแต่งหรือซ่อม ลองคิดดูนะครับว่างาน พลาสติกกะไฟเบอร์ อะไรแต่งยากกว่ากัน

คำตอบ : งานต้นฉบับ(ของแท้)ก็ต้องแต่งง่ายกว่าไฟเบอร์อยู่แล้วใช่ไหมครับ
--ทั้งนี้ทั้งนั้นความยากง่ายขึ้นอยู่กับความเสียหาย และความเนียนเข้ารูปนะครับ

เพื่อนผมแต่ง-ซ่อมเพราะได้งานไฟเบอร์ไม่เนียนมา โดนไป 2000 ค่าแต่ง+ค่าซ่อม เพิ่มอีกพันนิด ได้งานไฟเบอร์ใหม่ ๆ เลย

เนี้นแหละครับข้อแตกต่างที่ผมขอเถียง....

ไม่ได้บอกว่าไฟเบอร์ห่วย ไม่ได้บอกว่าพลาสติกดี แต่จะบอกว่าชอบแบบไหน รับได้ก็ไปทางนั้นครับ

ปล.ที่สำคัญผมชอบพลาสติดเพราะเบากว่าเยอะ ไม่รู้เด๋วนี้ไฟเบอร์ทำให้เบาได้ยัง ถ้าชอบงานไฟเบอร์ เชียร์หนุ่มดอนเมืองครับ A31160

แก้ไขล่าสุด:
ผมซื้อมือ 2 เก่ายุ่น ใช้เวลาหาอยู่พอสมควรครับ ยังไงลองดูตามเชียงกง(อาจแพงหน่อย) หรือในเวบ
พอใจมากครับทุกวันนี้ เคยซ่อมไปครั้งเด๋ว ชนครั้งใหญ่ ลิ้นหน้าแตก กาบข้างหูขาด แต่โครงสร้างยังคงสภาพดีอยู่

ที่ว่ายังไงต้องมาแต่ง หรือมาซ่อม ไม่จำเป็นว่าจะไฟเบอร์หรือพลาสติก

ข้อนี้ขอเถียงครับ...
ยอมรับว่างานไฟเบอร์เนียน ๆ มีครับ อย่างของหนุ่มดอนเมือง A31160 ยอมรับว่าเนียนเลยครับ

แต่พลาสติกบาง เบา เข้ารูปกว่า เนียนกว่า

ไฟเบอร์ถ้างานไม่เนียนได้มาแล้วต้องเอามาแต่งหรือซ่อม ลองคิดดูนะครับว่างาน พลาสติกกะไฟเบอร์ อะไรแต่งยากกว่ากัน

คำตอบ : งานต้นฉบับ(ของแท้)ก็ต้องแต่งง่ายกว่าไฟเบอร์อยู่แล้วใช่ไหมครับ
--ทั้งนี้ทั้งนั้นความยากง่ายขึ้นอยู่กับความเสียหาย และความเนียนเข้ารูปนะครับ

เพื่อนผมแต่ง-ซ่อมเพราะได้งานไฟเบอร์ไม่เนียนมา โดนไป 2000 ค่าแต่ง+ค่าซ่อม เพิ่มอีกพันนิด ได้งานไฟเบอร์ใหม่ ๆ เลย

เนี้นแหละครับข้อแตกต่างที่ผมขอเถียง....

ไม่ได้บอกว่าไฟเบอร์ห่วย ไม่ได้บอกว่าพลาสติกดี แต่จะบอกว่าชอบแบบไหน รับได้ก็ไปทางนั้นครับ

ปล.ที่สำคัญผมชอบพลาสติดเพราะเบากว่าเยอะ ไม่รู้เด๋วนี้ไฟเบอร์ทำให้เบาได้ยัง ถ้าชอบงานไฟเบอร์ เชียร์หนุ่มดอนเมืองครับ A31160
ไฟเบอร์ก้อต้องแต่ง มากน้อยขึ้นอยู่กับโมลด์ที่ได้มา
พลาสติกก้อต้องแต่ง เพราะรถแต่ล่ะคันไม่เท่ากัน คอนเฟิร์ม
พลาสติกแพงกว่าไฟเบอร์หลายเท่า
พลาสติกหายากกว่าไฟเบอร์หลายเท่า
ที่เหลือ ตัดสินใจเอาเองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม