• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเกี่ยวกับพัดลมไฟฟ้าที่ต่อผ่านเซ็นเซอความร้อนหม้อน้ำครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ GENIUS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

GENIUS

Register
เข้าร่วม
14 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามเกี่ยวกับพัดลมไฟฟ้าที่ต่อผ่านเซ็นเซอความร้อนจากหม้อน้ำหน่อยครับ คืออยากทราบว่าเครื่องต้องร้อนขนาดไหนพัดลมถึงจะทำงานครับ เพราะรถผม(RB20DET)เครื่องร้อนจนถึงขีดกลางแล้วพัดลมยังไม่ทำงานเลยครับ ขับในเมืองประมาณ 20-30 กิโลจอดรถลงมาดูมันก็ยังไม่ทำงานเลย แต่ความร้อนทีเกวัดมันก็ไม่ร้อนเกินครึ่งเหมือนเดิมเลยครับ ลองเปลี่ยนเซนเซอตรงหม้อน้ำมา 3 ตัวแล้วก็เป็นเหมือนเดิมเลย ส่วนพัดลมไฟฟ้าลองช๊อตตรงก็ทำงานปกติดี เลยไม่รู้ว่าพัดลมไฟฟ้าตัวนี้มันปกติมันจะทำงานตอนไหน หรือรถผมมันผิดปกติ แล้วถ้าผมต้องการให้เครื่องร้อนถึงขีดกลางแล้วพัดลมมันทำงานเลยต้องทำยังไงบ้างครับแนะนำด้วยครับ
:coolly-0036:

ลองไปอ่านที่ผมตอบในกระทู้นี้ดูคับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/17600

ขอบคุณมากครับได้คำตอบที่ผมอยากรู้เลยครับ ถามต่ออีกนิดครับแล้วไอ้ตัวเซ็นเซอร์ที่มันทำงานที่อุณภูมิต่ำกว่านี้ต้องใช้ของอะไรครับ หรือมีเป็นเบอร์หรือป่าวครับ เพราะความต้องการของผมคือให้มันทำงานเลยที่ความร้อนปกติของเครื่อง แต่ถ้าเครื่องเย็นก็ไม่ต้องทำงาน ความต้องการเป็นแบบที่อธิบายมาเลยครับ
:coolly-0033:

ขอบคุณมากครับได้คำตอบที่ผมอยากรู้เลยครับ ถามต่ออีกนิดครับแล้วไอ้ตัวเซ็นเซอร์ที่มันทำงานที่อุณภูมิต่ำกว่านี้ต้องใช้ของอะไรครับ หรือมีเป็นเบอร์หรือป่าวครับ เพราะความต้องการของผมคือให้มันทำงานเลยที่ความร้อนปกติของเครื่อง แต่ถ้าเครื่องเย็นก็ไม่ต้องทำงาน ความต้องการเป็นแบบที่อธิบายมาเลยครับ
:coolly-0033:

อันนี้ผมไม่รู้เหมือนกันครับ พี่จอห์นจัดการให้เสร๊จสรรพ

รู้แค่ว่าเป็นของรุ่นอื่นที่เกลียวเท่ากันพอดี ถอดเปลี่ยนได้เลย

ถ้าอุณภูมิต่ำกว่านี้ก็มี แต่เกลียวไม่เหมือน ต้องแปลง ยุ่งยากครับ

ถ้าใกล้อู่แก ลองเข้าไปให้จัดการให้เลยคับ ไม่กี่บาทหรอกคับ

ของผมพัดลมจะเริ่มทำงานที่เข็มความร้อนประมาณ 11โมง

แก้ไขล่าสุด:
อันนี้ผมไม่รู้เหมือนกันครับ พี่จอห์นจัดการให้เสร๊จสรรพ

รู้แค่ว่าเป็นของรุ่นอื่นที่เกลียวเท่ากันพอดี ถอดเปลี่ยนได้เลย

ถ้าอุณภูมิต่ำกว่านี้ก็มี แต่เกลียวไม่เหมือน ต้องแปลง ยุ่งยากครับ

ถ้าใกล้อู่แก ลองเข้าไปให้จัดการให้เลยคับ ไม่กี่บาทหรอกคับ

ของผมพัดลมจะเริ่มทำงานที่เข็มความร้อนประมาณ 11โมง

ขอบคุณมากครับตามนั้นครับ พอดีลองไปซื้อของอะไรไม่รู้ที่ร้านอะหลั่ยยนต์มาลองใสดูเจ้าของร้านบอกมันจะทำงานเร็วกว่าของเดิม ใสไปรอไปเป็นชั่วโมงพัดลมก็ไม่ทำงานซักทีสรุปแจคพ๊อทครับดันเป็นของเสียซะได้ เพราะผมถอดออกมาต้มกับกะติ๊กน้ำร้อนเดือดๆแล้วลองเอามิเตอร์วัดดูมันตายสนิทเลยย จะเปลี่ยนคืนก็ไม่ได้เพราะมันมาสายมันสั้นต้องตัดต่อกับสายเดิม สรุปเสียเงินๆฟรีๆ400บาท :coolly-0011:

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณมากครับตามนั้นครับ พอดีลองไปซื้อของอะไรไม่รู้ที่ร้านอะหลั่ยยนต์มาลองใสดูเจ้าของร้านบอกมันจะทำงานเร็วกว่าของเดิม ใสไปรอไปเป็นชั่วโมงพัดลมก็ไม่ทำงานซักทีสรุปแจคพ๊อทครับดันเป็นของเสียซะได้ เพราะผมถอดออกมาต้มกับกะติ๊กน้ำร้อนเดือดๆแล้วลองเอามิเตอร์วัดดูมันตายสนิทเลยย จะเปลี่ยนคืนก็ไม่ได้เพราะมันมาสายมันสั้นต้องตัดต่อกับสายเดิม สรุปเสียเงินๆฟรีๆ400บาท :coolly-0011:

ฟาดเคราะห์ไปคับ

งั้นตัวใหม่ต้องลองเอามาต้มก่อนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม