H อะไร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ goldcef
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

goldcef

Register
เข้าร่วม
13 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
A31 ไฟ 24 V โคมโปรเจคเตอร์ใช้หลอด H อะไรครับ:verwirrt:

รู้สึกว่าจะเปง H3C มั้งคับน่าจะใช้นะ ของผมไฟ 12v มันใช้H3Cอ่ะคับ ยังไงก็รอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบด้วยนะคับ

จะเรียงจากไฟ ต่ำ-สูง-ตัดหมอก นะคับ

H1-H3-H3C ok?

เมกา H4+H3c งับ

กำ นี่ตรูใส่ผิดหรอว่ะเนี่ย เด๋วเปลี่ยนดีกว่า

สรุปว่าไฟต่ำนี่ h1 ช่ายป่าวครับ แล้ว 24 กับ 12 วาวล์เหมือนกันช่ายมะ

เอางี๊นะครับ จับมารวมกัน แยกรุ่นจากรุ่นต่ำสุดไป top

ไฟหน้าสเปคเมกา:
ไฟต่ำ-ไฟสูง (หลอดเดียวกัน) = H4
ไฟตัดหมอก = H3C

ไฟหน้า 12v:
ไฟต่ำ = H3C
ไฟสูง = H3

ไฟหน้า 24v:
ไฟต่ำ = H1
ไฟสูง = H3

โอเคนะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าเราเปลี่ยนเป็นหลอดซีนอนละครับ ต้องใช้ H แบบเดิมหรือเปล่า(โคม 24 V,ไฟตำ)ขอบคุณครับ

ถ้าเราเปลี่ยนเป็นหลอดซีนอนละครับ ต้องใช้ H แบบเดิมหรือเปล่า(โคม 24 V,ไฟตำ)ขอบคุณครับ

ใส่ซีน่อนในโคม 12 หรือ 24 รู้สึกว่าต้องแปลงเบ้ายึดหลอดนะครับ เพราะหลอดจะเป็นเฉพาะของมันนะ

ตัวผมไม่มีประสบการณ์เหมือนกัน รอท่านอื่นที่ใส่ไฟซีน่อนมาตอบต่อครับ

ผมใส่อยู่คับ ตัว 24 valve เหมือนกัน คือหลอด Xenon H1 มันจะเป็นแบบหลอดเปล่าๆ ไม่มีขั้วแบบที่รถเรามี คือจิงๆหลอด H1 จะมาแบบนั้นอยู่แล้ว แต่รถเรามันใช้ตัวต่อหลอดเพื่อล๊อคเข้ากับโคม

แต่หลอด Xenon ไม่มีจะทำยังไง ต้องแปลงคับ โดยเอาหลอด Xenon มาแล้วเจาะตัวต่อที่มากับโคมแล้วยึดใส่ แต่ผมใส่หลอดเองแล้วก็ไม่อยากเจาะตัวต่อที่ว่า ก็เลยเล่นง่ายๆ เอาหลอด Xenon ทากาวช้าวแล้วแปะไปกับที่ยึดหลอดคับ แหะๆ

แล้วถ้าขาดจะทำงั้ย

คือถ้าจะใส่ไฟซีนอนหลอด H1 เข้ากับไฟต่ำโคม 24 วาล์ว ต้องเจาะแท่นใส่หลอดของเดิมใช่ไหมครับ ผมซื้อหลอดไฟซีนอน H1 มาแต่ยึดไม่ได้เลยงงๆ ว่าเขาให้ของมาไม่ครบหรือเปล่าอ่ะครับ กะว่าจะลองติดเองซะหน่อยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม