• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟเตือนไฟเบรกขึ้น.....

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ polofishing
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

polofishing

Register
เข้าร่วม
21 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟเตือนไฟเบรกขึ้นเวลาเหยียบเบรก ลองเหยียบเบรกดูไฟปกติทุกอย่าง ไฟเตือนไฟเบรกจะขึ้นเป็นช่วงๆ ตอนเบรก มันเตือนอะไร หรือเกิดจากสาเหตุไหนหาไม่เจอสักที....
****ขอบคุณครับ**** :coolly-0043:

น้ำมันเบรคพร่อง
ยังไม่ได้ปลดเบรคมือ หรือปลดแล้วแต่สวิทย์ตัดต่อที่ท้ายด้ามเบรคมือมีปัญหา

ของผมก็เป็น(ยังไม่ได้แก้เลย)ถ้าลองแบบที่ป๋าว่าแล้วไม่หายนะ คือ มันจะมีรีเลย์คุมอยู่อะครับเพื่อแจ้งเราว่าไฟท้ายไม่ติดนะ(อาจจะขาดไปดวงนึง)เวลาแตะเบรครีเลย์ก็จะโชว์ไฟขึ้นมา แต่ถ้าทุกอย่างปกติ ผมว่ารีเลย์ตัวนั้นแหละครับมันเสีย มันจะอยู่หลังไมล์หรือใต้พวงมาลัยอะครับ ลองเปลี่ยนดู น่าจะหาย
ปล. ผมขี้เกียจแกะ เลยปล่อยมัน

แก้ไขล่าสุด:
เคยเป็นครับ หลอดขาดไป 1

ไฟเบรคขาดมันจะขึ้นที่ไฟสูงมิใช่รึเวลาเหยียบเบรคอ่ะ....

ของผมก็เป็นครับเหยียบทีก็ขึ้นที เเต่ของผมเบรครั่วเเต่ไม่รู้รั่วตรงไหน ยังไม่ได้ไป CHECK เลยครับ เพราะว่าน้ำมันเบรคไม่ขาด เเต่น้ำมันเบรคสีมันจะดำสกปรกมากเหมือนมีฝุ่นอยู่ เเล้วเวลาเหยียบเบรคบางทีมีว่าวมั่งครับ ลองไป CHECK ดีกว่าครับอันตราย

ของผมไฟเบรคมือมันค้างครับ ปลดเบรคมือแล้วก้อไม่ดับ แต่พอขับๆ ไปมันก้อดับไปเองครับ งง เหมือนกันไม่รู้เป็นอารัย :coolly-0027:

ไฟเบรคขาดมันจะขึ้นที่ไฟสูงมิใช่รึเวลาเหยียบเบรคอ่ะ....

อ้ายน้องนี่รู้จริง จขกท.เค๊าถามไฟเบรคสีแด๊งแดงแสดงขึ้นครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ใช่ครับไฟเตือนไฟเบรก ไม่ใช่ไฟเบรกมือ...

แต่ก็ขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมูลนะครับ....
:coolly-0003:

ขนาดหลอดไม่เท่ากัน เกี่ยวมั้ย ครับ ...

แล้วถ้าแบบว่า

ตอนขับไฟท้ายไฟเบรค ติดหมด แต่
ตอนเบรค มันไม่ติดข้างนึง พอปล่อยขาเบรก อ่ะ ไฟติดหมดเหมือนเดิม

ปล. หลอดไม่มีขาด แอบเห็นว่าเป็นหลายคัน หลายยี่ห้อ งง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม