• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครเคยไปโอนรถที่ขนส่งหมอชิตบางครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bee yrc
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bee yrc

Member
Register
เข้าร่วม
18 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมจะเอารถไปโอนและแจ้งเปลี่ยนเครื่องครับกลัวตรวจสภาพไม่ผ่าน
1.ท่อดังจะตรวจสภาพผ่านเปล่าครับ
2.ใส่ชุดแต่งรอบคัน U RAS
3.ล้อหลังยื่นออกนอกซุ้มประมาณ 1 นิ้ว
แล้วเค้าตรวจอะไรบ้างครับค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

มีพี่ๆในเว็ปหลายคนรับทำอยู่น่าจะใช้บริการเค้านะครับ
ถ้าไปเองกรนีอย่างนี้ไม่น่ารอด
รอกรูรูมาตอบอีกทีครับ:coolly-0003:

ตอนผมไปโอนเค้าตรวจแค่เลขเครื่อง เลขตัวถัง เลขถังแก๊ส แต่ถ้าจ้างเค้าไปโอนให้จะง่ายและเร็วกว่า

ขอถามต่อนะครับ ว่า
ถ้าไปแจ้งเปลี่ยนเครื่อง จะต้องตรวจอย่างอื่นด้วยหรอครับ เช่น ท่อดัง ? กันชนหน้าไม่ครบ?

ผมจะเอารถไปโอนและแจ้งเปลี่ยนเครื่องครับกลัวตรวจสภาพไม่ผ่าน
1.ท่อดังจะตรวจสภาพผ่านเปล่าครับ
3.ล้อหลังยื่นออกนอกซุ้มประมาณ 1 นิ้ว
แล้วเค้าตรวจอะไรบ้างครับค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

1. ท่อดังเกินไม่ผ่้านแน่นอนครับ
2. ชุดแต่งทุกยี่ห้อถ้าเกิด จนท.วัดแล้วมันเตี้ยเกินก็ไม่ผ่านครับ
3. ล้อยื่นออกนอกตัวถังก็ไม่ผ่านเช่นกันครับ

การโอนรถและแจ้งเปลี่ยนเครื่องก็เตรียมเอกสารและหลักฐานให้ครบ
เช่น ใบอินวอย ใบเสร็จรับเงินจากร้านที่ซื้อเครื่องมา สำเนาบัตรประชาชน
ใบขับขี่ อากรแสมป์(เท่าไหร่ผมก็จำไม่ได้แล้ว) รอผู้สัดทัดกรณีมาให้ความรู้เพิ่มเติมอีกดีกว่า
เพราะคร่าวๆน่าจะประมาณนี้ครับ

ข้อ 1 ท่อดังไม่ผ่านแน่นอนครับพี่น้อง
ข้อ 2 ใส่ชุดแต่งไม่มีปัญหาถ้าสามารถวิ่งผ่านเครื่องจรวจสอบของเขานะทั้งหลุมทั้งบ่อถ้าไม่กระแทก ก็ผ่าน(ทางที่ดีวันไปโอนอย่าเพิ่งเติมแก๊สหรือน้ำมันเข้าไปมันหนัก)
ข้อ 3 ล้อหลังยื่น ไม่ผ่านแน่ครับ นอกจากจะติดคิ้วล้อตรงซุ้มแบบรถOFFROAD หนะ ผ่านล้อไม่ยื่นเกินออกนอกตัวถัง
ข้อ4 ส่วนเรื่องแจ้งเปลี่ยนเครื่องนั้น ถ้า cc. เท่าเดิมไม่เท่าไหร่หรอกครับ ไม่เกิน 500 เพิ่งไปทำมา(cc.เท่าเดิม) แต่ถ้าเพิ่มขนาด cc. ต้องเสียเพิ่ม cc. ละ 4 บาทหรืองัยนี่หละ จบข่าว จารย์มดรายงาน

ตอบได้ชัดเจนดีครับอีกอย่างผมไปทำ4อย่างที่นั่น ตรวจสภาพโอน เปลี่ยนสี แจ้งแก๊สลงเล่ม ขอป้ายใหม่ ไม่เกินครึ่งวันถือว่าเร็วดีครับ

ลองวัดดวงเข้าไปตรวจดูเลยครับ เราจะได้รู้
ตอนผมไปเปลียนเครื่อง rb20det นะ
เค้าตรวจแต่เลขเครื่อง
ท่อไม่ตรวจ ทั้งๆทีวัดเสียงยังไงก็ไม่ผ่าน
สิ่งที่ต้องเตรียมนะครับ
สำเนาบัตร ปชช.
ใบอินวอยด์
เล่มทะเบียน
ตังค่าเปลี่ยนเลข 59 บาท (cc เท่าเดิม)
****แนะนำนะครับ ไปตอนไกล้ปิด ง่ายดีไม่ต้องรอนาน
ส่วนล้อที่ยื่นถ้าใส่สเปเซอร์ลองเอาออก แต่ถ้าไม่ใส่ก็ลองหาล้อที่ไม่ยื่น น่าจะผ่าน
เรื่องชุดแต่งไม่น่าจะมีผล ? นะ ลองดูครับ เราจะได้รู้ สนุกออกลุ้นด้วย :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม