• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามเรื่องโช๊ค12vกับ24v

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ menthols3
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

menthols3

Register
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช๊ค12vกับ24vต่างกันตรงไหนครับและถ้าเอาโช๊ค24vมาใสกับรถ12vได้หรือเปล่าครับมีผลอะไรหรือเปล่าครับรบกวน
ช่วยตอบเป็นความรู้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ:coolly-0033::coolly-0043:

ตอบแบบผู้รู้ไม่มากนะครับ....
-ตัว24 มันเป็นโช๊คไฟฟ้า หัวโช๊คจะมีสายไฟเข้าไปอ่ะครับ
-โช๊ค24ไปใส่12 เค้าใส่กันเยอะแยะนี่ครับ....

รอผู้รู้เยอะๆมาตอบเพิ่มเติมอีกทีนะครับ ผมก็ไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าไร:coolly-0001::coolly-0001:

จะ 12 หรือ 24 ก้อเป็นโช๊คไฟฟ้าทั้งนั้นแหละครับ
มันต่างกันที่สปริงอ่ะ ( เท่าที่ทราบ )
สปริง 24 หน้าจะใหญ่กว่า เพราะน้ำหนักเครื่องมันมากกว่าครับ

เคยลองนั่งนับ ขดสปริง 12 กะ 24 ขดก็ไม่เท่ากันด้วย...

แต่จำไม่ได้ว่าอันไหน ขดมาก-น้อยกว่ากัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม