• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปั๊มคลัชไม่มีที่อยู่ครับทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31635
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31635

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใช้เกียร์ออโต้อยู่แล้วเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาครับ เครื่อง 2J เทอร์โบเดิมครับ ตำแหน่งที่อยู่ของปั๊มคลัชมันอยู่ติดกับท่อเทอร์โบลูกหลังเลยครับ
สมาชิกท่านใดเครื่องสองเจโบเดิมเกียร์ธรรมดาหรือเคยเห็นเพื่อน ๆ ทำยังไงกับปั๊มคลัชกันครับ ? หรือถ่ายรูปให้ผมดูด้วยก็จะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ
ตอนนี้ติดปัญหาอยู่อย่างเดียวแล้ว จะได้ยกกันซะที รบกวนทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

แหมๆ เกียร์ธรรมดาซะด้วย อิอิ

อิ...อิ...
ก็พี่นั้นแหละครับ แนะนำผม เปลี่ยนเกียรก่อน
มีรูปมาเป็นหลักฐานครับ

ไฟล์แนบ

51.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 85
    68.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 96
ไปหารถตู้ดูเป็นตัวอย่างเดี๋ยวก็คิดออก อิ อิ

ที่เคยเห้นเอาของฮอนด้ามาแปลงใส่ครับ

อิ...อิ...
ก็พี่นั้นแหละครับ แนะนำผม เปลี่ยนเกียรก่อน
มีรูปมาเป็นหลักฐานครับ
ของไม่ตรงรุ่นก้อแบบนี้อ่ะค๊าบบบ
อิอิ

สงสัยคงต้องเว้าท่อเทอร์โบหลบซะแล้วอ่ะครับ ? :coolly-0033:

สงสัยคงต้องเว้าท่อเทอร์โบหลบซะแล้วอ่ะครับ ? :coolly-0033:
ขนาดนั้นเลยหรอ แปลงใส่ปั้มคลัชท์รถตู้สิครับ ตู้รุ่นเก่านิดนึง พวกโตต้าหัวจรวดอะ
ลองไปดู ของรถตู้ก่อน ว่าตำแหน่งยังไง แล้วมาคิดอีกที แนะนำได้แค่นี้

ถ้าผมแปลงเอาปั้มรุ่นอื่นมาใส่ ผมต้องเจาะตัวรถเพื่อยึดปั้มใหม่หรือเปล่าครับ ?
ตอนนี้มีขาคลัช+ปั้มตรงรุ่นอยู่อ่ะครับ

รถตู้ กระปุกน้ำมันครัช ใช้รวมกับกระปุก น้ำมันเบรกเลยนิครับ

ขอบคุณครับ
เสาร์-อาทิตย์นี้จะไปหาดูครับ