• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> แอร์มันเย็นบ้าง ไม่เย็นบ้างอะคับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือมันจะเย็นเจี๊ยบบบบเลยนะ ตอนปกติน่ะ

แต่ซักพัก มันจะไม่เย็นเลย บางทีนะ

ไม่ว่าจะกดเปิดปิดคอมพ์แอร์กี่ครั้ง ก็ไม่เย็น แต่คอมพ์ทำงานนะคับ

ตอนแรกคิดว่าพัง

แต่พอปิด แล้วขับไปซักพัก นาที สองนาที

ลองเปิดใหม่ มีเสียงฉีดน้ำยา

เย็นซะงั้น

เป็นอย่างนี้อยู่เรื่อย ๆ อะ

มันเป็นอะไรหรือคับ ?

คิดว่า น่าจะวาวล์เสีย รึไม่ก็ตู้เป็นน้ำแข็ง

วาวเริ่มจะเสีย

ปัญหาเดียวกับผมเลย แล้วถ้าวาล์วเสีย น่าค่าใช้จ่ายในการซ่อมแพงไหมครับ?

ปัญหาเดียวกับผมเลย แล้วถ้าวาล์วเสีย น่าค่าใช้จ่ายในการซ่อมแพงไหมครับ?

ทำแอร์ อย่าทำแค่ตัวใดตัวนึงครับ ควรจะล้างระบบ เปลี่ยนอุปกรณ์ด้วย

ก็น่าจะต้องมี 2000 -2500 แต่ถ้าคอมแอร์เริมกำลังอัดตกแล้วด้วย ก็

ควรจะเปลี่ยนไปด้วยเลย

ทำแอร์ อย่าทำแค่ตัวใดตัวนึงครับ ควรจะล้างระบบ เปลี่ยนอุปกรณ์ด้วย

ก็น่าจะต้องมี 2000 -2500 แต่ถ้าคอมแอร์เริมกำลังอัดตกแล้วด้วย ก็

ควรจะเปลี่ยนไปด้วยเลย

เก้ง

แล้วถ้าอาการ คอมพ์แอร์ฉุดกำลังเครื่องอะ

ถ้าเปิดคอมพ์ บางที มาเบา ๆ ดับซะงั้น

ยิ่งเวลาถอยหลัง หรือเลี้ยวด้วยนะ

ดับบ่อย

มันเกี่ยวกันปะ?:coolly-0023:

เปลี่ยนวาวเช็คระบบเติมน้ำยาประมาณ1500ครับ

เก้ง

แล้วถ้าอาการ คอมพ์แอร์ฉุดกำลังเครื่องอะ

ถ้าเปิดคอมพ์ บางที มาเบา ๆ ดับซะงั้น

ยิ่งเวลาถอยหลัง หรือเลี้ยวด้วยนะ

ดับบ่อย

มันเกี่ยวกันปะ?:coolly-0023:

คอมพี่มันเริมดังรึยังอะครับ ถ้ามันเริมดังแล้ว ก็แสดงว่าใกล้จะไปแล้ว

แต่ที่มันฉุดจนเครื่องดับนี่ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะตัวชดเชยรอบ มันทำงานไม่ปรกติรึป่าว

คอมพ์เงียบกริ๊บอะ เก้ง

สงสัยต้องไปเช็คที่ตัวชดเชยรอบเดินเบาแล้วอะ

เอ้อ แล้วไอคอมพ์มันฉุดกำลังเครือ่งเนี่ย

แก้ยังไงอะ?

ในเมื่อคอมพ์ไม่ดัง แสดงว่า น่าจะยังไม่พัง

งงปะ?

เพราะตอนนี้ รู้สึก รถกินน้ำมันมาก ถ้าเปิดแอร์วิ่งปกติ

แต่วันนี้ลองวิ่งปิดแอร์ ประหยัดวุ้ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม