• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ว่าด้วยกฎหมาย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ว่าด้วยกฎหมาย
สอบถามหน่อยครับ รถผมใส่กรอบกันน้ำไม่ได้มีการตัดต่อทะเบียนรถ และไม่ได้มีการบิดเบือนอักษร หรือเลขทะเบียนรถ ไม่ได้มีการดัดแปลงต่างๆเกี่ยวกับทะเบียนรถ แต่มีนายจราจรท่านหนึ่งเรียกตรวจแล้วบอกว่า รถผมมีการดัดแปลงทะเบียนรถผมถามท่านว่าจุดไหนท่านบอกภาษาอักกฤษที่อยู่กรอบทะเบียนรถผม และออกใบสั่งดัดแปลงทะเบียนรถให้ผม อยากทราบว่าผมดัดแปลงทะเบียนรถหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นการดัดแปลงผมจะได้ เปลี่ยนกรอบทะเบียนรถให้ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ

ตอบ
จากภาพ เห็นทะเบียนรถ หมวดตัวเลขและตัวอักษรชัดเจนครับ ไม่มีเอียง ไม่มีบัง กรุณาส่งใบสั่งมาให้ทางกระทู้ร้องเรียนครับ ซึ่งจะไม่นำออกหน้าเว็ป เดี๋ยวจะไปจัดการให้ครับ

มันยังไงกันแน่พี่อั้ม งงงง

ต่อๆๆ
อยากทราบว่ากรอบป้ายแบบนี้ถูกกฏหมายหรือไม่ครับ มองตัวอักษรไม่ค่อยชัดเลย เจอรถคันนี้ที่ถนนเกษตรนวมินทร์วันที่ 2 พ.ย. ตอนเช้า

กรอบป้าย เห็นเอามาติดกันค่อนข้างเยอะนะครับ ขอเรียนว่า ตามกฏหมาย กรอบป้ายทะเบียน ต้องไม่บดบัง ตัวเลขหมาย และตัวอักษรของแผ่นป้าย ถ้าบดบังตัวเลขและตัวอักษร จนทำให้เห็นไม่ชัดเจน ผิดกฏหมายครับ ตามภาพ ตัวกรอบคำว่า GREEDY จะไปบังตัวอักษร กรุงเทพมหานคร ครึ่งหนึ่ง และกรอบข้างบนไปบังตัวอักษร ช ดูเป็น ข ครับ ถ้าตามภาพ ก็ว่า กรอบไปบดบังตัวอักษรและหมายเลขทะเบียนครับ เพราะ ช ดู เป็น ข ด้านกรุงเทพมหานคร ก็หายไปครึ่งหนึ่ง เพราะตัวนูนว่า GREEDY ยังไงก็ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจไปตรวจสอบให้เห็นกับตาดีกว่าครับ ว่าเห็นชัดหรือไม่ชัด รถคันนี มาสด้า 3 สีดำ เป็นรถปี 2550 เป็นของ น.ส.ลล*** ปั** อายุ 32 ปี อยู่บ้านเลขที่ *92/2 ซอยสุขุมวิท 54 บางจาก เขตพระโขนง กรุงเทพฯ บ้านหาไม่ยากครับ ส่ง เจ้าหน้าทีตำรวจ สน.พระโขนง ไปตรวจสอบกับตาของตัวเองที่ที่อยู่ของรถคันดังกล่าวดีกว่าครับ และจะแจ้งผลให้ทราบ กรอบGREEDY ใครมีความเห็นอย่างไร เสนอมาได้นะครับ เพราะเห็นว่าติดกันเยอะเหมือนกัน
สรุปผิดครับ 555

เดี๋ยวว่าจะไปโพสถามเรื่อง มูนรูฟหน่อย 555

เนี่ยครับผลของการที่ตำรวจออกนโยบายให้ประชาชนทั่วไปแจ้งสิ่งผิดกฎหมายบนท้องถนนที่ตัวเองพบเห็น ทั้งที่บางคนไม่ได้รู้จักการแต่งรถ อาศัยหัวสมองทื่อๆของตัวเองตัดสิน ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปยังตำรวจให้ไปจับ เลยทำให้คนที่รักการแต่งรถต้องซวยไปด้วย....
อนาถแท้....
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่รักการแต่งรถที่ต้องถูกจับด้วยข้อหาปัญญาอ่อน อาศัยแค่ word ของกฎหมายเป็นข้อตัดสินถูกผิดโดยไม่ดูถึงเจตนาของเจ้าของรถเหล่านี้ด้วยครับ

ยังไงก็ระวังกันด้วยเน้อ
รถผมก็ป้ายปลอมเสียวๆๆๆๆๆๆ

ว่าแล้วก็ยาวไปๆๆๆๆ

พี่รวยเค๊าว่าผิด ก้อคือผิด เถียงไปแม่งก้อหัวชนฝา
ทำงัยได้ว่ะ กม. อยู่ในมือมัน
เราแม่งมีหน้าที่แค่เสียค่าปรับ

กฏหมายมันมีช่องโหว่ไว้ให้พี่รวยหากินตลอดอ่ะคราบ ถ้าพี่รวยบอกว่าผิดอ่ะ ยังไงเราก้อผิดอ่ะคราบ...
เห็นใจเค้าหน่อย เค้าหากินได้แบบนี้อ่ะ ช่วยๆกันไป อิอิ:coolly-0001::coolly-0033::coolly-0042:

ไม่ได้ขี้ฟ้อง แค่สงสัย อยากฝากถามเจ้าของรถคันนี้ว่า รถคันนี้ สีอะไร????

รถคันนี้ ROVER ทะเบียน ษว-9367 กทม. เครื่อง 1,300 ซีซี จดทะเบียนปี 2547 ในข้อมูลทะเบียน จดเป็น สี แดง เขียว ฟ้า ครับ เจ้าของรถคือ นายช**** ตั้ง**** อายุ 43 ปี อยู่บ้านเลขที่ ***/30 ถนนสุขุมวิท 21(อโศก) คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ ภาพรถคันนี้ว่าสีอะไร จากภาพ มีสีเขียว แดง และฟ้า ตามที่แจ้งไว้ในทะเบียนและยังมีสีอื่นประกอบอีกหลายสี คงต้องขอเข้าที่ประชุมใหญ่ในเช้าวันพรุ่งนี้ครับ และจะให้ตำรวจสน.ทองหล่อ ไปถามให้ว่า รถคันนี้สีอะไร ครับ

คือจริงๆยังขาดน้ำตาลกับเหลือง อะครับ 5555

เนี่ยครับผลของการที่ตำรวจออกนโยบายให้ประชาชนทั่วไปแจ้งสิ่งผิดกฎหมายบนท้องถนนที่ตัวเองพบเห็น ทั้งที่บางคนไม่ได้รู้จักการแต่งรถ อาศัยหัวสมองทื่อๆของตัวเองตัดสิน ถ่ายรูปแล้วแจ้งไปยังตำรวจให้ไปจับ เลยทำให้คนที่รักการแต่งรถต้องซวยไปด้วย....
อนาถแท้....
ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่รักการแต่งรถที่ต้องถูกจับด้วยข้อหาปัญญาอ่อน อาศัยแค่ word ของกฎหมายเป็นข้อตัดสินถูกผิดโดยไม่ดูถึงเจตนาของเจ้าของรถเหล่านี้ด้วยครับ

ยังไม่รู้เลยว่ารถตัวเองจะไปปรากฎหน้าเวปเมื่อไหร่...ถ้าใครเห็นก็กริ๊งกร๊างมาบอกกันมั่งเน้อ....:coolly-0011:

ปล.เห็นด้วยกับพี่เหวกครับ :coolly-0020:

ไม่ได้ขี้ฟ้อง แค่สงสัย อยากฝากถามเจ้าของรถคันนี้ว่า รถคันนี้ สีอะไร????

รถคันนี้ ROVER ทะเบียน ษว-9367 กทม. เครื่อง 1,300 ซีซี จดทะเบียนปี 2547 ในข้อมูลทะเบียน จดเป็น สี แดง เขียว ฟ้า ครับ เจ้าของรถคือ นายช**** ตั้ง**** อายุ 43 ปี อยู่บ้านเลขที่ ***/30 ถนนสุขุมวิท 21(อโศก) คลองเตยเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพฯ ภาพรถคันนี้ว่าสีอะไร จากภาพ มีสีเขียว แดง และฟ้า ตามที่แจ้งไว้ในทะเบียนและยังมีสีอื่นประกอบอีกหลายสี คงต้องขอเข้าที่ประชุมใหญ่ในเช้าวันพรุ่งนี้ครับ และจะให้ตำรวจสน.ทองหล่อ ไปถามให้ว่า รถคันนี้สีอะไร ครับ

คือจริงๆยังขาดน้ำตาลกับเหลือง อะครับ 5555
สีรุ้ง ๆ ๆ ๆ
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ยังไงก็ระวังกันด้วยเน้อ
รถผมก็ป้ายปลอมเสียวๆๆๆๆๆๆ

ว่าแล้วก็ยาวไปๆๆๆๆ

ป้ายยากไรวะไปแต้งหายแจ้งชำรุดทำใหม่ 200 สบายใจ

แล้วถ้าป้ายทะเบียนไม่อยู่ตรงกลางอะครับ...ผิดหรือป่าวครับ (tbo อะครับ ติดตรงกลางมัน ไม่ใช่ อะครับ)

เห็นไอ่พวกขี้ฟ้องแล้วหงุดงิด อยากจะรู้ว่า มันเป็นใคร

มันๆๆๆคือๆๆๆๆจราจรตาเพชรไงเก้ง 555

การกระทำของพวกนี้ไม่เข้าท่าเลยใช้ กม. ในทางที่ผิด
รถพวกพ้องตัวเองไม่ผิดซักอย่าง:coolly-0022:

มีอะไรกันเหรอ
monster

ไอ่พวกที่ถ่ายรูปรถแต่ง มาให้ตำรวยจับ
มันถือว่ามันขับรถ เดิมๆ ไม่แต่ง ใครแต่งนิดหน่อยกรูจะจับผิดมัน
เพราะกรูไม่มีปัญญาแต่งแบบมัน หรืออีกนัยนึงคือ อิจฉาตาร้อน เพราะรถมันสวยกว่ารถกรู

เมือไหร่มันจะถ่ายรูปรถผม ให้ตำรวจบ้างนะ จะดูดิใครจะมาจับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม