• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไมล์เจ เข็มหายครับ ซ่อมได้ไม๊ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือ เมื่อก่อน เข็มความเร็วและวัดรอบ ตอนเพิ่งสตาร์ทเครื่องไฟขึ้นเต็มเข็มครับ
แต่ขับไปได้ซักพักไฟก็จะขาดตรงกลาง ไม่ได้ซีเรียสอะไร
แต่ตอนนี้ เข็มความเร็วเหลือแต่ตอ มองเกือบไม่เห็นแล้ว
แบบนี้ซ่อมได้ไม๊ครับ หรือต้องเปลี่ยนอย่างเดียว

ไม่ค่อยมีอะไหล่ครับ เข็มเป็นแบบมีหลอด LED ฝั่งอยู่ในเข็มเลยครับ เมื่อก่อนที่สุพรรณบุรีมีซ่อม แต่ปัจจุบันคนซ่อมก็หาอะไหล่ไม่ได้ซะแล้ว เลยเลิกซ่อม เห็นว่าควรซื้อจอไมล์ที่เสีย แตก แล้วมาเอาอะไหล่สลับดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับ พี่ลอง

แล้วขอถามต่อครับว่า ถ้าผมซื้อไมล์เจใหม่ มันจะมีแบบที่ไม่ใช่หน้ามืดไม๊ครับ
เอาแบบที่เป็นไมล์เดิมอ่ะครับ ไม่ใช่พวกไมล์TRDอะไรพวกนี้ และที่ไม่ใช่ดิจิตอล
(ส่วนใหญ่ผมเห็นเป็นหน้ามืดหมดเลย)

ขอบคุณมากครับ พี่ลอง

แล้วขอถามต่อครับว่า ถ้าผมซื้อไมล์เจใหม่ มันจะมีแบบที่ไม่ใช่หน้ามืดไม๊ครับ
เอาแบบที่เป็นไมล์เดิมอ่ะครับ ไม่ใช่พวกไมล์TRDอะไรพวกนี้ และที่ไม่ใช่ดิจิตอล
(ส่วนใหญ่ผมเห็นเป็นหน้ามืดหมดเลย)

มีครับ หน้าธรรมดา มีเยอะด้วย ตามเชียงกง

ถูกกว่าหน้ามืดครับ คงราวๆ พันถึงไม่เกิน สองพัน

ผมว่า led ที่เข็มมันจะเป็น led ที่ใส่ในโทรสัพรึป่าว อันนี้คิดเองนะไม่เคยเห็น

เพราะled ที่ใส่โทรสัพมันเล็กมาก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม