• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

***ผมมีปัญหาเรื่องโช๊คครับพี่***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vision
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vision

Register
เข้าร่วม
10 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำด้วยคับ....

พอดีตอนนี้โช๊คหน้าด้านขวาของผมเสีย(โช๊คเดิมA31)

อาการประมาณว่ามันโช๊คตาย แล้วก้อยุบตัว ขยับขึ้นลงได้นิดหน่อย และแข็งมากๆ

ผมวัดจากพื้นถึงซุ้มล้อด้านซ้ายกับขวา ด้านขวาจะต่ำกว่า1 ซม.กว่าๆ ครับ

อยากจะปรึกษาพี่ๆว่า ถ้าตอนนี้ผมไปซื้อโช๊ค คายาบ้า มาใส่จะดีหรือปล่าว

หรือว่าเอาโช๊คเดิมไปซ่อมดีคับ

หรือว่าควรจะเสียรอบเดียวไปซื้อพวก tein cusco

หรือมีโช๊คยี่ห้ออื่นที่พอจะใช้ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ร้อนใจมากเลยคับตอนนี้ รบกวนพี่ๆด้วยคับ

:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

ประหยัดสุดก็อัดน้ำมันใหม่คับ คู่นึงประมาณ 2000-3000
แต่ต้องหาร้านดีๆหน่อยนะคับ ไม่งั้นอัดมาไม่เท่าไหร่ก็รั่ว แตกอีก

ถ้าจะเล่นโช๊คซิ่งมีข้อดีคือปรับสูงต่ำได้ บางรุ่นปรับหนืดได้อีก
ราคาถูกแพงตามยี่ห้อ และสภาพ
แต่ต้องแลกกับความสะดวกสบาย นิ่มนวล ฟิลลิ่งไม่เหมือนโช๊คเดิมแน่ๆคับ

อันนี้แล้วแต่งบประมาณและความชอบส่วนตัวเลยครับ

ถ้างบดีชอบแตนๆ ก็ ซื้อของใหม่ใช้ได้ครับ ก็นานก็ทนตามสภาพนะ

แต่ถ้างบน้อย อู่ซ่อมโช้คข้างบ้านอย่างผม ก็ซ่อมได้ ทำใหม่ปีละ หน2 หน ก็พอไหว

เพราะคู่ละ 700 เอง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาให้คำแนะนำครับ

รบกวนพี่ๆช่วยให้คำแนะนำด้วยคับ....

พอดีตอนนี้โช๊คหน้าด้านขวาของผมเสีย(โช๊คเดิมA31)

อาการประมาณว่ามันโช๊คตาย แล้วก้อยุบตัว ขยับขึ้นลงได้นิดหน่อย และแข็งมากๆ

ผมวัดจากพื้นถึงซุ้มล้อด้านซ้ายกับขวา ด้านขวาจะต่ำกว่า1 ซม.กว่าๆ ครับ

อยากจะปรึกษาพี่ๆว่า ถ้าตอนนี้ผมไปซื้อโช๊ค คายาบ้า มาใส่จะดีหรือปล่าว

หรือว่าเอาโช๊คเดิมไปซ่อมดีคับ

หรือว่าควรจะเสียรอบเดียวไปซื้อพวก tein cusco

หรือมีโช๊คยี่ห้ออื่นที่พอจะใช้ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ร้อนใจมากเลยคับตอนนี้ รบกวนพี่ๆด้วยคับ

:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

เอาไปซ่อมมาหมดไป 1500/คู่ ประหยัด รับประกัน 6 เดือนด้วยครับ

ถ้าจะซ่อมแนะนำอีกร้านนะครับ ร้านจีเนียล แถวสาย3 ครับ ถามว่าดีกว่าที่อื่นไหมก็คงจะไม่แตกต่างกันมากมั้งครับ แต่เค้าประกันงานให้ปีครึ่งรั่วอัดใหม่ให้ฟรีตลอด อัดใหม่คู่ละ 1500 เหมือนกัน แต่สภาพโช๊คมาต้องดีหน่อย ถ้าแกนเป็นรอย หัวโช๊คร้าวหรืออะไรก็แล้วแต่ถ้าสภาพไม่ปกติเค้าจะเปลี่ยนให้หมดแต่ราคาก็จะเพิ่มขึ้นตามครับ แนะนำถ้าสภาพมันไม่สวยแล้วก็อย่าไปฝืนสังขานมันเลยครับหาซื้อใหม่ดีกว่า เพราะราคาซ่อมเผลอจะพอๆกับซื้อใหม่เลยครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม