• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถจอดไว้นานๆจะมีปัญหาไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ samui
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

samui

Register
เข้าร่วม
8 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเซฟิโรของผม ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขับ
ส่วนใหญ่จะจอดทิ้งไว้เฉยๆประมาณเดือนกว่าแล้ว
แต่มีติดเครื่องบ้างบางครั้ง

อยากถามว่า???
- ถ้าจอดไว้นานๆ จะมีผลเสียอะไรบ้างครับ:coolly-0036:

- แล้วใครเคยเจอปัญหาอะไรบ้าง

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุด:

อยากรู้เหมือนกันครับ จอดนานๆเท่าที่รู้ของผมตอนนี้ มีคุณหนูๆ มากัดสาย

ไฟไปบ้างแล้ว ซวยเลย...เหอๆๆ

อยากรู้วิธีป้องกันคุณหนูๆ เข้ามากัดสายไฟรวมทั้งของภายในรถ

ด้วยนะครับมีใครรู้บ้างอ่ะ

นานๆไปไม่เคลื่อนที่เลย ยางมันจะกดทับอาจเสียได้คับ

ถ้าจอดนานมาก ยกรถขึ้น เติมลมแข็ง ๆ โลดครับ ยกให้ยางลอยจากพื้น
มาสตาร์ทมันบ้าง ให้เครื่องได้ทำงาน ก็ไม่มีปัญหาแล้ว แต่ถ้ายกไม่ได้ ก็ ขยับหน่อย เดินหน้าถอยหลัง อาทิตย์ละครั้ง ก็ได้ครับ

จอดนานเหมือนกัน.....แบตใหม่ๆคอยจะหมดเซงๆ:coolly-0018:

ผมก็ทำแบบพี่กอฟว่าครับ... แล้วก๊ถอดขั่วแบต!!

หมดแรงงงงงแน่นอนครับ

ของผมก็จอดยาว
ส่วนมากจะสตาร์ท+เปิดแอร์+เดินหน้าถอยหลังเล็กๆน้อยๆ เกือบทุกวัน 2อาทิตย์ขับไปเติมน้ำมันที หึหึหึหึหึหึหึ

ประมาณนั้นครับซื้อมาจอด ล้อเลื่อนเฉพาะมิตติ้ง MOTOR EXPRO

อยากรู้เหมือนกันครับ จอดนานๆเท่าที่รู้ของผมตอนนี้ มีคุณหนูๆ มากัดสาย

ไฟไปบ้างแล้ว ซวยเลย...เหอๆๆ

อยากรู้วิธีป้องกันคุณหนูๆ เข้ามากัดสายไฟรวมทั้งของภายในรถ

ด้วยนะครับมีใครรู้บ้างอ่ะ
ใช้มาหลายวิธีแร้วคับ.. สุดท้ายมาจบที่ลูกเหม็น
ใส่ในถุงแร้วเจาะรูรอบถุงวางไว้ใต้ท้องรถ 4 จุด
ใส่ไว้ในกล่องพลาสติกที่ใช้แขวนดับกลิ่นในห้องน้ำอ่ะ
เอาแขวนไว้ในห้องเครื่องอีก 3 จุด....หนูหายเกลี้ยง!
ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่คับ.. แต่ควรเปลี่ยนลูกเหม็นเดือนล่ะครั้ง :coolly-0009:

จอดกันหมดเลย เสีย...ดาย

ใช้มาหลายวิธีแร้วคับ.. สุดท้ายมาจบที่ลูกเหม็น
ใส่ในถุงแร้วเจาะรูรอบถุงวางไว้ใต้ท้องรถ 4 จุด
ใส่ไว้ในกล่องพลาสติกที่ใช้แขวนดับกลิ่นในห้องน้ำอ่ะ
เอาแขวนไว้ในห้องเครื่องอีก 3 จุด....หนูหายเกลี้ยง!
ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่คับ.. แต่ควรเปลี่ยนลูกเหม็นเดือนล่ะครั้ง :coolly-0009:

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองเอาไปทำดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม