• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องการโอนรถหน่อยครับ ยากหรือเปล่า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ASAP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ASAP

Member
Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องเป็นแบบนี้ครับ ผมซื้อรถมา แล้วก็นัดโอนปกติ เจ้าหน้าที่ว่าโอนไม่ได้ เครื่องวางมา ก็เลยไม่ได้โอนจ่ายเงินไปส่วนนึงแล้วเอารถมาขับ คนขายบอกว่าเดี่ยวจะทำเรื่องโอนแล้วส่งเล่มทะเบียนตามมา จากนั้นก็โทรสอบถาม คนขายว่าเลขเครื่องมีปัญหาต้องนำรถไปตรวจ แล้วผมก็ให้ผู้ขายเอารถไปตรวจและโอน นี่สัปดาห์ที่สองยังไม่เสร็จเลย รายละเอียดที่แก้ไขของรถคันนี้คือ เปลี่ยนสี ติดแก๊ส เปลี่ยนเครื่อง และโอน ใช้เวลานานหรือครับหรือเขาต้องเอาไปตกแต่งแก้ไขเลขอะไรหรือเปล่า แล้วอนาคตถ้าผมขายจะมีปัญหาหรือเปล่า ครับรบกวนผู้รู้หน่อยครับ แล้วรถที่ตัดเปลี่ยนหัวเปลี่ยนท้ายข้ามรุ่นโอนได้ไหมครับ

โอนได้หมดแหละครับ จะตัดหัว จะตัดท้าย แต่ทุกอย่างต้องทำถูกต้อง
มีใบรับรองหรือ ถ้าเครื่องก็ต้องมีเลขเครื่อง ทุกอย่างถ้ามันถูกต้อง เรื่องโอนไม่มีปัญหาหรอกครับ แล้วการทำทุกอย่างเนี่ย วันเดียวก็เสร็จ
นี่ให้เค้าเอารถไปด้วยเหรอครับ แล้วยังติดต่อได้หรือเปล่า เป็นผมนะจะจัดการให้จบในวันที่นัดโอน โอนไม่ได้ไม่จ่ายเงินจนกว่าจะโอนได้ นี่จ่ายเงินไปแล้วส่วนนึงด้วย พลาดอย่างแรงแล้วครับ

ขอบคุณครับ แต่เขาเอารถมาให้ผมใช่อยู่คันนึงครับ

อารมณ์นี้ต้องเสียตังค์อย่างเดียว

จะเป็นไปไดไหมว่าเขาเอาเลขเครื่องไปแก้ไข แล้วเลขเครื่อง เลขตัวรถนี่ดูตรงไหนครับ รบกวนอีกหน่อยครับ

ที่จริงเรื่องที่บอกมาว่าเปลี่ยนสี ติดแก๊ส เปลี่ยนเครื่อง และโอน ใช้เวลาเพียง ไม่น่าเกิน 2 ชั่วโมงหรอก แต่นี่น่าจะมีปัญหาเรื่องเครื่องมากกว่าที่ไม่ตรง และที่สำคัญครับจ่ายเงินไปอีกต่างหาก แล้วไม่น่าไปรับรถที่เขาเอามาให้ใช้เลยด้วย เพราะไอ้พวกนี้หนะ พอเอารถมาให้เรา(ถ้าเรื่องเสร็จ)ดีไม่ดีแม่งคิดค่าเสื่อมรถคันที่มันเอามาให้เราใช้อีก ต้องทำใจอย่างเดียว ถ้าอยากได้รถไว ต้องจับมือมันไปขนส่งเลย ถ้าไม่ได้ฟ้อง สคบ. จบ เดี๋ยวแมร่งรีบแจ้นเลยทีนี้ ได้ก็ได้ ไม่ได้เดี๋ยวมันคืนตังค์อีตอนคืนตังค์นี่หละมันจะหักค่าเสื่อมรถคันที่เอามาให้ใช้นั่นแหละ.......

ขอบคุณครับ ทุกท่านที่ให้ความเห็น ผมจะรอจนถึงสัปดานี้ถ้าไม่จบผมจะฟ้องอย่างที่พี่กล่าวมา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม