• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเรื่องรบกวนถามคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
สงสัยอยู่หลายเรื่องคับ..
1.RB25โบ เกียร์ใหญ่ กะเล็กต่างกันไง ข้อดีข้อเสีย
2.ซื้อรถติดแก๊สมา..ถ้าเอาออกรถจาเป็นไรไม๊..จาเหมือนรถที่ไม่ติดมาไม๊คับ
3.ดูไงได้บ้างว่ารถมีสภาพดีอะคับ(ตัวรถนะคับ)เช่น ห้องเครื่อง ช่วงล่าง ตัวถังบิดหรือโดนมาไหม...

**** ขอบคุณล่วงหน้านะคับ....:coolly-0033::coolly-0033:

สงสัยอยู่หลายเรื่องคับ..
1.RB25โบ เกียร์ใหญ่ กะเล็กต่างกันไง ข้อดีข้อเสีย
2.ซื้อรถติดแก๊สมา..ถ้าเอาออกรถจาเป็นไรไม๊..จาเหมือนรถที่ไม่ติดมาไม๊คับ
3.ดูไงได้บ้างว่ารถมีสภาพดีอะคับ(ตัวรถนะคับ)เช่น ห้องเครื่อง ช่วงล่าง ตัวถังบิดหรือโดนมาไหม...

**** ขอบคุณล่วงหน้านะคับ....:coolly-0033::coolly-0033:
1.RB25โบ มีเกียร์ใหญ่แบบเดียว
2.เอาออกได้ ทำสายไฟกลับเหมือนเดิม ให้อู่สีอุดรูที่เจาะ+ทำสี
3.ให้คนที่ดูเป็นไปดูให้ดีกว่า เรื่องมันยาว ไม่เป็นแล้วดูเอง โอกาสพลาดสูง:coolly-0033:

1.RB25โบ มีเกียร์ใหญ่แบบเดียว
2.เอาออกได้ ทำสายไฟกลับเหมือนเดิม ให้อู่สีอุดรูที่เจาะ+ทำสี
3.ให้คนที่ดูเป็นไปดูให้ดีกว่า เรื่องมันยาว ไม่เป็นแล้วดูเอง โอกาสพลาดสูง:coolly-0033:

ว่าแต่ว่าพี่คับรับดูรถไม๊..ผมเองไม่อยากโดนอะคับรถคันแรกในชีวิตและชอบมากอะรุ่นนี้

ว่าแต่ว่าพี่คับรับดูรถไม๊..ผมเองไม่อยากโดนอะคับรถคันแรกในชีวิตและชอบมากอะรุ่นนี้

ขออนุญาต ตอบคำถามนี้แทน ทุกวันอาทิตย์ทางอู่น้าจอร์นเค๊ารับดูรถให้ครับ

ขออนุญาต ตอบคำถามนี้แทน ทุกวันอาทิตย์ทางอู่น้าจอร์นเค๊ารับดูรถให้ครับ

สามารถนัดคนขายไปได้เลยใช่ไม๊คับ..... :coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ตอบข้อ 1. นะครับ
ผมเคยลงรูปความแตกต่างระหว่างเกียร์ใหญ่กับเกียร์เล็กในฟอรั่มนี้ไปรอบนึงแล้ว
ลองหาดูดี ๆ ครับ

สามารถนัดคนขายไปได้เลยใช่ไม๊คับ..... :coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
นัดคนขายได้เลย แล้วโทรบอกว่าจะเข้ากี่โมง
นัดผมแล้วถ้ามาไม่ได้ ให้โทรบอกล่วงหน้าด้วยครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

22.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 73
    62.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 56
นัดคนขายได้เลย แล้วโทรบอกว่าจะเข้ากี่โมง
นัดผมแล้วถ้ามาไม่ได้ ให้โทรบอกล่วงหน้าด้วยครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากค๊าบบบ

สรุปว่ามีแต่ เกียใหญ่หรอครับ

แล้วเกียเล็ก คือของตัวไหน

สรุปว่ามีแต่ เกียใหญ่หรอครับ

แล้วเกียเล็ก คือของตัวไหน

...ใช่ ๆๆๆ ไมบางทีก้อเห็นคนบอกว่ามีทั้งเกียร์ใหญ และเกียร์เล็กอะ..ผู้รู้ฟันธงด้วยคับว่ามี 2 หรือ 1แบบ.... อย่าลืมบอกข้อดีข้อเสียด้วยคับ... ขอบคุณหลาย ๆๆๆ:coolly-0039::coolly-0039:

...ใช่ ๆๆๆ ไมบางทีก้อเห็นคนบอกว่ามีทั้งเกียร์ใหญ และเกียร์เล็กอะ..ผู้รู้ฟันธงด้วยคับว่ามี 2 หรือ 1แบบ.... อย่าลืมบอกข้อดีข้อเสียด้วยคับ... ขอบคุณหลาย ๆๆๆ:coolly-0039::coolly-0039:
เกียร์ต้องรับแรงม้า แรงบิดของเครื่องได้ ไม่งั้นเกียร์บรรลัยหมด
เท่าที่เล่นมาเกียร์RB20DET ไปใส่เครื่องRB25DET ซัดหนักๆไม่รอด
สำหรับผมRB25DET ต้องมาคู่กับเกียร์ตามรูปเท่านั้น
ถ้าไม่ใช่ไม่ซื้อมาเล่น ส่วนใครจะเล่นเครื่องRB25DET เกียร์ RB25DE/20DET ก็ตามสะดวกครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

30.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 47

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม