• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามไฟโคมเหลืองหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rusdok
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rusdok

Register
เข้าร่วม
13 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เห็นที่ขายในเว็บนี้3000 ไม่เห็นเหลืองเท่าไรเลยครับมันเหลืองตรงหลอดเหรอว่าเหลืองตรงโคมครับพอดีไม่เคยเห็นตัวจริงครับ เห็นในเว็ปมีตัวนึงเหลืองที่โคมสวยมากแต่เค้าขายไปแล้วครับตัวนี้น่ะครับ

มันเท่าไรเหรอครับของใหม่ หาซื้อที่ไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

เรื่องหลอด รอguruท่านอื่นละกันครับ
แต่ส่วนตัวผมใช้Depo(ไต้หวัน)คนขาย
เจาะโคมเหลืองมาแล้วเรียบร้อย
ผมซื้อมา3400 +ติดตั้งให้ด้วยปัจจุบัน
ใช้งานอยู่ก็ดีนะครับเสียวตำรวจเรียกดี
เป็นโคมแก้ว

จริงๆแล้ว......มันจะเหลืองที่โคมพลาสติกครับ ( มีพลาสติกเหลืองๆครอบหลอดไว้ ) หลอดไฟก็หลอดสปอตท์ไลท์ ธรรมดานี่แหละ ( ไฟหน้าจะมี 2 รุ่น ) คือรุ่นมีไฟเหลือง กับ ไม่มีโคมเหลือง:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ

มันเหลืองที่ตัวครอบหลอดด้านในครับ ของแท้เป็นหลอดแก้วนะครับไม่ใช่พลาสติก ส่วนที่มองว่าทำไมบางตัวเหลืองน้อยกว่าในรูป อาจจะเป็นที่เลนส์ไม่ใสเท่าตัวในรูป และก็มุมในการถ่ายรูปที่แนบมา ถ่ายมาได้ดีทีเดียวครับ เน้นตรงที่สีเหลืองมันกระจายไปทั่วดี ก็เลยทำให้ดูสวยกว่าของจ้าวอื่นๆ

ของใหม่ ลองดูที่นี่ครับ อันนี้เฉพาะส่วน
[TABLE style="WIDTH: 584pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=778 border=0 x:str][TBODY][TR style="HEIGHT: 14.25pt" height=19][TD class=xl63 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; HEIGHT: 14.25pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb" height=19 x:fmla="=A31+1" x:num]31[/TD][TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb" align=left]2607571L12[/TD][TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb" align=left]เสื้อไฟใหญ่หน้าซ้าย A31 A*5[/TD][TD class=xl63 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb"]o[/TD][TD class=xl63 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb"]o[/TD][TD class=xl63 style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb"][/TD][TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb" align=right x:num]7620[/TD][TD style="BORDER-LEFT-COLOR: #ebebeb; BORDER-BOTTOM-COLOR: #ebebeb; BORDER-TOP-COLOR: #ebebeb; BACKGROUND-COLOR: transparent; BORDER-RIGHT-COLOR: #ebebeb" align=right x:num]1[/TD][/TR][/TBODY][/TABLE]

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/27192

เห็นที่ขายในเว็บนี้3000 ไม่เห็นเหลืองเท่าไรเลยครับมันเหลืองตรงหลอดเหรอว่าเหลืองตรงโคมครับพอดีไม่เคยเห็นตัวจริงครับ เห็นในเว็ปมีตัวนึงเหลืองที่โคมสวยมากแต่เค้าขายไปแล้วครับตัวนี้น่ะครับ

มันเท่าไรเหรอครับของใหม่ หาซื้อที่ไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ
พิจารณาจากรูปดีๆแล้วป๋มว่าพ่นเหลืองที่ตัวจานฉายนะ(ของป๋มก็ทำแบบนี้เหมือนกัน).. :coolly-0044:

พิจารณาจากรูปดีๆแล้วป๋มว่าพ่นเหลืองที่ตัวจานฉายนะ(ของป๋มก็ทำแบบนี้เหมือนกัน).. :coolly-0044:
ไม่หรอกน้า มันอยู่ที่จุกแล้วสะท้อนไปที่จานฉายแหละ

ผมว่าพ่นจานฉายนะพี่

กรูก็ว่ามันพ่นจานฉายว่ะ

พ่น อีกเสียง

เออ พ่นก้อพ่น ขี้เกียจเถียงแระ

อืมม...น้าเข้าใจทำดีจัง น่าลองแกะมาทำมั่ง :coolly-0044: :coolly-0039:

เรื่องหลอด รอguruท่านอื่นละกันครับ
แต่ส่วนตัวผมใช้Depo(ไต้หวัน)คนขาย
เจาะโคมเหลืองมาแล้วเรียบร้อย
ผมซื้อมา3400 +ติดตั้งให้ด้วยปัจจุบัน
ใช้งานอยู่ก็ดีนะครับเสียวตำรวจเรียกดี
เป็นโคมแก้ว

ทำไมต้องเสียวตำรวจเรียกอะครับ...ไม่เข้าใจอะครับ

ทำไมต้องเสียวตำรวจเรียกอะครับ...ไม่เข้าใจอะครับ

ถ้าเราเปิดถูกเวลาก็ไม่ต้องกลัวครับ
แต่ถ้าขับธรรมดาแล้วเปิดโดนแน่ครับ

ไฟตัดหมอก(ไฟเหลืองเซฟเราอะแหละ)เขาให้เปิดในกรณีที่ทัศณะวิสัยไม่ดี
เช่นหมอกลง ฝนตกหนักไรเงี๊ยครับ:coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม