ขอคำแนะนำร้านแปลงหัว Vcd+mp3

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31581
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31581

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีใช้ Alpine 2 din อยู่แต่มันไม่อ่านแผ่นซักกะแผ่น
เลยว่าจะซ่อมแล้วจะแปลงหัวเป็นวีซีดีเลย+mp3 ด้วย
ชีเป้าหน่อยครับที่ไหนทำดีราคาประมาณเท่าไหร่

พอดีใช้ Alpine 2 din อยู่แต่มันไม่อ่านแผ่นซักกะแผ่น
เลยว่าจะซ่อมแล้วจะแปลงหัวเป็นวีซีดีเลย+mp3 ด้วย
ชีเป้าหน่อยครับที่ไหนทำดีราคาประมาณเท่าไหร่
ถ้าความเห็นผมนะ alpine ถ้ารุ่นเก่าเล่นแต่แผ่นแท้ครับ ถ้าไลท์ ต้องไลท์ ความเร็วต่ำๆ แพงแต่ดีเสียงใส ดรตรีคบดูดีมีสกุล แต่เลือกแผ่นครับต้องทำใจ ส่วนมากเขาจะเล่นที่กล่องเอา
ต้องรอท่านที่เล่นAlpineมาตอบนะ ผมSony Xphol 555
เก่ามาก็เริ่มเลือกแผ่นเหมือนกันเซ็ง:embarrassed:
ชอบเล่นเบสหนักบ้าระห่ำหนะ
ไล่กลางแทบไม่ทันมีกันแค่12วอยท์คู่คู่เดียว:smile:

ไฟล์แนบ

36.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 177
    59.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 175
ถ้าถึงกะจะเปลี่ยนหัวอ่านสงสัยจะยากหน่อยครับ

ส่วนมากที่เจอเค้าจะรับทำแค่จูลคลื่น Fm.

แต่น่าจะลองเดินไปบ้านหม้อครับ น่าจะมีหลายร้าน

ถ้าไปถึงแล้วถึงวิทยุไปด้วยนะครับไม่ต้องถามเด๋วพวก

เชียร์แขกจะเข้ามาถามเอง แต่อย่าเพิ่งหลงเชื่อนะครับ

ถามรายละเอียดแล้วก็ตัดสินใจดูว่าร้านไหนโดนสุด

MP3 มันไม่ได้แปลงแค่หัวอ่านนี่หว่า ต้องมีชิบอีกตัวด้วย
แต่ VCD อ่ะพอจะแปลงกันได้

เรียบร้อยแล้วครับจบที่ อมร อิเล็กโทรนิกค์ แปลงวีซีดีอย่างเดียว 1500 บาทครับส่วน MP 3 อย่างที่น้าออยบอกเลยครับต้องเพิ่ม แลม เพิ่มบอร์ด เพิ่มชิป ซึ่งมันไม่คุ้มครับ

เรียบร้อยแล้วครับจบที่ อมร อิเล็กโทรนิกค์ แปลงวีซีดีอย่างเดียว 1500 บาทครับส่วน MP 3 อย่างที่น้าออยบอกเลยครับต้องเพิ่ม แลม เพิ่มบอร์ด เพิ่มชิป ซึ่งมันไม่คุ้มครับ
น๊าบิ๊ก อมร ที่ระยองป่ะ อยากทำเหมือนกัน ยี่ห้ออื่นรับทำมั๊ยครับ....
รัปประกันงานไหม..

ยี่ห้ออื่นก็รับครับ ส่วนเรื่องรับประกันผมว่าก็น่าจะมีนะ
แต่ถ้ามันจะพังผมว่าไม่น่าใช่บอร์ดที่แปลงมาน่าจะเป็นที่หัวอ่านของเรามากกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม