• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องรถหน่อย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตัว 12V กะ24 v ตัวไหนดีอะคับ ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ ..ขอบคุณคับบ:coolly-0033:

24v.ก็จะได้ปีใหม่หน่อยครับ....รอผู้รู้มาเสริมครับ

12v กับ 24v เนี่ยตัวถังเหมือนกันไม่มีโปร่งมาก โปร่งน้อย เบา หรือ หนัก

แต่งต่างกันที่ปีผลิต และ ชุดแต่งรอบคัน ไฟหน้า ภายใน มันต่างกันเหลือเกิน 24v

เนี่ยออฟชั่นภายในจะสวยงามกว่ามากๆตัว( JAPAN ) 12v เนี่ย ภายในจะไม่ค่อย

สวยยังไงก็ เลือกซื้อรถปีใหม่ๆเข้าไว้ 24vปี95 เนี่ยตัวสุดท้ายชุดแต่งอูมหน้าหลัง

สำหรับผมนะ จะ 12 หรือ 24 ตัวไหนก้ได้เอาที่ตัวถังดีไม่ผุปีไหม่ๆไม่มีชนหนัก ไม่ใช่รถบิ้วมาถ้าเป็นไปได้เลือกเจ้าของใช้มือเดียว ถ้าคิดว่าซื้อไปแล้วจะวางเครื่องใหม่ดูสภาพตัวถังดีกว่าครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมาก ๆๆๆๆ ค๊าบพี่น้อง

ตัวเลขที่มากกว่า มันก็ดีกว่าตัวเลขที่น้อยกว่าอยู่แล้ว ยกเว้นค่าวางเครื่อง และค่าตัวน้องหนู 555

ต้องถามว่่าซื้อแล้วจะเอามาทำอะไร
แต่งใหม่หมด วางเครื่องใหม่ เปลี่ยนทุกอย่าง
ภายในเปลี่ยน ล้อ เปลี่ยนเครื่อง
แนะนำจะรุ่นไหนก็ได้ หาสภาพดี ๆ ตัวถังสวย
เครื่องไม่ต้องสน ภายในอะไรไม่ต้องสน
อ้อสนนิดนึงเอาที่ไม่เหนียวพลาสติก

แต่ถ้าเอามาขับแบบเดิม ๆ แนะนำให้ซื้อตัว 24 v
ครับ ถ้าได้ปีหลัง ๆ กันชนอูม ตัวถังสวย ๆ
ได้ยิ่งดี เหตุผลให้เลือกแบบนี้ ถ้าขับเดิม
24 v แทบไม่ต้องทำอะไร เครื่องก็แรงพอใช้ได้

แต่ถ้าแต่ง ตัวไหนเอาไปเหอะ ขอรถไม่โดนหนักก็พอ

12v กับ 24v เนี่ยตัวถังเหมือนกันไม่มีโปร่งมาก โปร่งน้อย เบา หรือ หนัก

แต่งต่างกันที่ปีผลิต และ ชุดแต่งรอบคัน ไฟหน้า ภายใน มันต่างกันเหลือเกิน 24v

เนี่ยออฟชั่นภายในจะสวยงามกว่ามากๆตัว( JAPAN ) 12v เนี่ย ภายในจะไม่ค่อย

สวยยังไงก็ เลือกซื้อรถปีใหม่ๆเข้าไว้ 24vปี95 เนี่ยตัวสุดท้ายชุดแต่งอูมหน้าหลัง

24 วาล์ว ปี 95 นี่มันไปแบบเมกาหรือป่าวคับ พอดีไปซื้อมือสองมาเป็นแบบนี้แล้วอ่ะ

24 วาล์ว ปี 95 นี่มันไปแบบเมกาหรือป่าวคับ พอดีไปซื้อมือสองมาเป็นแบบนี้แล้วอ่ะ
เมกาไม่มีเซฟิโร่ครับ ฟันเฟิร์ม

ตัวเลขที่มากกว่า มันก็ดีกว่าตัวเลขที่น้อยกว่าอยู่แล้ว ยกเว้นค่าวางเครื่อง และค่าตัวน้องหนู 555
สัญญลักษณ์คุ้นจัง เหมือนเพื่อนผมเลย สงสัยที่เดียวกันแน่