• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเรื่องรบกวน 2 คำถามครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
1. ถามเรื่องการเปลี่ยนบูชยางต่างๆ ที่เสื่อมสภาพของช่วงล่างหน้าครับ เช่น บูชยางปลายแร็ค เป็นต้น เราสามารถเปลี่ยนแค่เฉพาะตัวบูชอย่างเดียวได้มั้ยครับ.....หรือต้องเปลี่ยนทั้งชุดของมันอ่ะครับ....
2. ถามเรื่องโช๊คครับ คือตอนนี้ผมใช้คู่หน้าโช๊คเดิมสปริงโหลด และคู่หลังใช้โช๊ค TEIN กระบอกเขียวครับ มันออกจะกระด้างๆ ไม่นุ่มเท่าไรครับ....ผมอยากให้มันขับนุ่มกว่านี้เราต้องใช้โช๊คแบบไหนครับ

1. ถามเรื่องการเปลี่ยนบูชยางต่างๆ ที่เสื่อมสภาพของช่วงล่างหน้าครับ เช่น บูชยางปลายแร็ค เป็นต้น เราสามารถเปลี่ยนแค่เฉพาะตัวบูชอย่างเดียวได้มั้ยครับ.....หรือต้องเปลี่ยนทั้งชุดของมันอ่ะครับ....
2. ถามเรื่องโช๊คครับ คือตอนนี้ผมใช้คู่หน้าโช๊คเดิมสปริงโหลด และคู่หลังใช้โช๊ค TEIN กระบอกเขียวครับ มันออกจะกระด้างๆ ไม่นุ่มเท่าไรครับ....ผมอยากให้มันขับนุ่มกว่านี้เราต้องใช้โช๊คแบบไหนครับ
เปลี่ยนแค่เฉพาะตัวบูชอย่างเดียวได้ครับ
ส่วนโช๊ค TEIN กระบอกเขียวมันออกจะกระด้างๆ ไม่นุ่มเท่าไรอยู่แล้วหา GAP กระบอกแดงใส่นิ่มกว่าแน่

1. ซ่อมอัดใหม่ หรือเปลี่ยนเฉพาะบู๊ทยางได้ครับ
2. มอง OHLINS ไว้นะคั๊บ แล้วจะสมหวัง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณนะครับ

เวลาจะซ่อมหรือเปลี่ยนลูกหมากปลายแรค

ถ้าไม่อยากเหนื่อย เปลืองบ่อยๆหล่ะก็

ซ่อมทีอย่าเขียม ซ่อมหน้า ก็ยกชุดหน้าเลย

หนวดกุ้ง คันชักตัวใน-นอก ยางรัดแรค ลูกหมากปลายเหล็กกันโคลง ยางรองลุกหมากปลายเหล็กกันโคลง ยางรัดเหล็กกันโคลง

รถคันเดียวกัน อายุการใช้งานของแต่ละชิ้นไม่ต่างกันมากนัก

ยกชุด เสียทีเดียวเยอะหน่อย แต่ใช้ยาว ไม่ต้องมานั่งรื้อให้รถช้ำบ่อยๆ เปลืองค่าแรง ค่าตั้ง 0 ที่สำคัญ

เสียอารมณ์

เวลาจะซ่อมหรือเปลี่ยนลูกหมากปลายแรค

ถ้าไม่อยากเหนื่อย เปลืองบ่อยๆหล่ะก็

ซ่อมทีอย่าเขียม ซ่อมหน้า ก็ยกชุดหน้าเลย

หนวดกุ้ง คันชักตัวใน-นอก ยางรัดแรค ลูกหมากปลายเหล็กกันโคลง ยางรองลุกหมากปลายเหล็กกันโคลง ยางรัดเหล็กกันโคลง

รถคันเดียวกัน อายุการใช้งานของแต่ละชิ้นไม่ต่างกันมากนัก

ยกชุด เสียทีเดียวเยอะหน่อย แต่ใช้ยาว ไม่ต้องมานั่งรื้อให้รถช้ำบ่อยๆ เปลืองค่าแรง ค่าตั้ง 0 ที่สำคัญ

เสียอารมณ์

ทำไม ต้นไม่มาเจอข้อความนี้เมื่อสองเดือนที่แล้วนะ

เปลี่ยนมาแล้วทุกอย่างเลย

แต่ทีละอย่าง

ค่าตั้งศูนย์กินหมด

เสียอารมณ์

รบกวนนิดครับถ้าทำทั้งหมดอย่างที่บอกมา ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไรครับ เพราะตอนนี้เซ็งกับช่วงล่างรถตัวเองมากครับ เอาแค่ราคาช่วงล่างหน้าก็ได้ครับ เพราะตอนนี้เวลาเบรคก็ดังกึก บางทีเลี้ยวพวงมาลัยแบบหักสุดก็ดังกึกเบื่อมากอยากทราบงบครับจะไปจัดทีเดียวเลยเริ่มไม่ไหวแล้ว เหมือนอาการจะหนักขึ้นเรื่อยๆ

ถ้าของเทียม

อัดลูกหมาก ลูกยางเทียม ทั้งชุดหน้า ไม่น่าเกิน 2500 บาท

แท้ไม่รู้ราคาเหมือนกันรู้แค่บางตัว

เอาเป็นว่าจะแนะนำชุดประหยัดใช้ดี

1 ปีกนกคู่หน้า มือ 2 เชียงกง (ได้บูทปีกนก+ลูกหมากปีกนก) ประมาณ 1200+/-

2. ลูกหมากคันชัก นอก-ใน ของเทียมคู่ พันกว่า มั๊ง ซ่อมเอาก็ตัวนึงไม่เกิน 120 ต่อตัว ทั้งหมด 2 คู่

3.หนวดกุ้ง มือ 2 แท้ 800-1200 ต่อคู่
มือ 1 แท้ คู่ละ 2000 มั๊งไม่แน่ใจ
เทียม 50-150
หนวดกุ้งซิ่ง 2500-3500
ใช้งานธรรมดา แนะนำแท้ มือ 1 หรือ 2 ก็ได้ ของเทียมหนีห่างๆ
4.ยางรัดแรค หลักร้อยจำราคาไม่ได้ (เทียม)
แท้ รู้สึกจะไม่มีขายแล้ว
ยูริเทน คู่ละ 1000
แนะนำยูริเทน เทียมมันนิ่ม 6-7เดือนก็เจ๊งแล้ว ยูริเทนคู่เดียวใช้ยาวๆ แน่นเหมือนรถป้ายแดง

5. ลูกหมาก เหล็กกันโคลง ของใหม่ แท้-เทียม ผมไม่รู้ราคาไม่เคยซื้อ
ซ่อมก็ตัวละ 150 มั๊ง
มือ2เชียงกง ตัวละ 100-200
งบเยอะก็ซื้อใหม่ งบไม่มากก็ซื้อมือ 2 สภาพดีๆ ใช้ได้ยาว
6 ยอย พวงมาลัย อันไม่กี่ร้อย แต่ก็สู้ของเดิมโรงงานไม่ได้ ของใหม่ย้วยกว่า
แนะนำเป็น ยอย ซิ่ง มิเนียม ประมาณ 1000-1500 แน่นตึ๊บ ใช้ได้จนรถพังไม่มีเสีย

7ลูกยางรองลูกหมาเหล็กกันโคลง สีดำๆ ร้านอะไหล่ขายตัวละ 5-10 บาทมั๊ง แท้ไม่รู้ ไม่เคยซื้อ แนะนำยูริเทน ใส่แล้ว รถโคลงน้อยกว่าเดิมเยอะ
งบน้อย ใช้ ยูริเทนของ กระบะ ตัวละ 20 บาท
งบมากหน่อย ใช้ยูริเทนซิ่ง ชุดละ 350 มั๊ง
8 ยางรัดเหล็กกันโคลง ถ้ายังไม่เสีย ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้

ลอง+ๆเอานะ

ทุกอย่างตามราคา แท้ทน ยูริเทนขับมัน+ทน เทียม ก็ตามราคาอย่าหวังอะไรกับมันมาก

ชัดเจนเลยครับพี่แม๊กเดี๋ยวเอาไปทำแบบนี้มั่ง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม