• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปลี่ยนเบรก SKYLINE มาครับอยากถามว่าอาการนี้ปกติหรือผิดปกติครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เปลี่ยนเบรก SKYLINE มาครับอยากถามว่าอาการนี้ปกติหรือผิดปกติครับ
อาการเฉพาะที่ล้อคู่หน้าเลยครับ คือมีขี้เบรกเป็นผงดำๆ เยอะมากๆ อาการนี้ผิดปกติรึป่าวครับ.....มันเปลืองผ้าเบรก....มีวิธีแก้ไหมอ่ะครับ........:coolly-0007:

อาการเฉพาะที่ล้อคู่หน้าเลยครับ คือมีขี้เบรกเป็นผงดำๆ เยอะมากๆ อาการนี้ผิดปกติรึป่าวครับ.....มันเปลืองผ้าเบรก....มีวิธีแก้ไหมอ่ะครับ........:coolly-0007:
เปลี่ยนผ้าเบรคคับ......ของเบรนดิค เมทัสคิงส์ อาการหายสนิท ขี้เบรคไม่มีแน่นอน:coolly-0034:

เบรคแล้วฝุ่นเยอะ เป็นเรื่องปกติครับ
มันแล้วแต่ยี่ห้อผ้าเบรคด้วย
แต่ยังงัยอย่าลืมล้างล้อล่ะ เด๋วจะล้างคราบผ้าเบรคไม่ออก

เบรคแล้วฝุ่นเยอะ เป็นเรื่องปกติครับ
มันแล้วแต่ยี่ห้อผ้าเบรคด้วย
แต่ยังงัยอย่าลืมล้างล้อล่ะ เด๋วจะล้างคราบผ้าเบรคไม่ออก
จริงดิผมไม่ได้ล้างรถเลยตั้งแต่ฝนตกทุกวัน แย้:coolly-0028:แล้ว

ก็อย่างที่ กระทู้บนว่า ผ้าเบรค มันมีหลายยี่ห้อ ลักษณะกินผ้าก็น่าจะต่างกัน

แต่ไม่ได้บอกว่า ใส่ไปเนี่ย ได้ ล้างปั๊ม เจียจาน จนจบด้วยหรือไม่ ถ้าไม่ได้ทำก็ควรทำ

ชนิดของผ้าเบรกอีกเสียงครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ตอนใส่ล้างปั๊ม เจียจาน เรียบร้อยแล้วครับ แต่ใช้ผ้าเบรกเดิมของมันครับ ......ก็คืออาการปกติใช่มั้ยครับ.....แต่ถ้าจะให้ดีก็เปลี่ยนผ้าเบรกใหม่น่าจะดีขึ้น......ขอบคุณมากๆๆ นะครับ.......