• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนพี่น้องCef thaiด้วยครับ ไฟเบรคมัน เิงิ้ก ๆงั้กๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31857
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31857

เดิมๆแต่ได้ใจ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนพี่ๆดูให้หน่อยครับ
คือไฟเบรคไหรือไฟฟท้ายไม่ติดข้างนึงครับ ที่จะมี2หลอดเป็นหลอด12 W ผมเลยซื้อมาเปลี่ยน แล้วลองtestดู มันก็ยังไม่ติด ข้างที่ติดคือด้านซ้ายนะครับ ข้างขวาไม่ติด ลองสลับหลอดดูเช็คแล้วซื้อมาทั้งหมด 4หลอด ลองไปใส่ข้างซ้ายติดทุกดวง สว่าง แต่พอไปใส่ข้างขวาไม่ติด แต่ที่แปลกใจเวลาแตะเบรก
หรือเหยีบเบรค มันติดครับ เลย งงมากมาย :coolly-0018:ไฟที่หน้าปัดก็ไม่ขึ้นเตือนปกติดี
แต่ไฟเบรคก็ไม่ติดครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไรร้านไฟCheck
ได้มั้ยครับ ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยครับอยู่แถวหลักสี่
รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ไม่อยากให้คันหลังเค้าว่า:coolly-0041:
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

อ่านแล้วงงครับ แต่คิดว่า น่าจะสายไฟเก่า กรอบขาดใน หรือไม่ ก็คงรีเลย์
มีแค่ 2 อย่างนี้ละครับ ลองไปร้านไฟก็น่าจะจบนะ

อ่านแล้วงงครับ แต่คิดว่า น่าจะสายไฟเก่า กรอบขาดใน หรือไม่ ก็คงรีเลย์
มีแค่ 2 อย่างนี้ละครับ ลองไปร้านไฟก็น่าจะจบนะ

ขอบคุณครับ ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นที่สายไฟ

เป็นเหมือนกันครับ แต่บางครั้งมันก็ติดเอง แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยติดครับ ข้างเดียวกันเลยด้วยครับ อาการเดียวกันเปรี๊ยบ:coolly-0041::coolly-0041:

ผมเคยเป็น

ไปร้านได แถวบ้าน

แป๊ปเดียะ

หาย

80 บาท

ดีเลย์ที่อยู่ท้ายรถเสียรึเปล่าเปิดแผงที่ปิดอยู่แถวแผงท้ายก้อเจอแล้วครับ
แต่ถ้าไปที่ร้านเค้าก้อจะโยงสายไฟข้างที่ติดมาหาข้างที่ไม่ติดมาให้

สรุปได้ทำการลองแก้ไข แล้วครับ
สรุป ไม่ได้เป็นที่ฟิวส์ ไปเปิดดูกล่องไฟท้าย
เท่านั้นแหละได้เรื่องเลย เคาะๆตบ ติดเลยครับท่าน
แล้วช่างก็เอาแผงวงจรจากกล่องมาเลย
มาบัดกรีจุดที่เหมือนขาดในLine print
เสียค่าสินสอดไป100บาทถ้วน เปิดไฟเหลืองสบายใจ

อยู่ตรงไหนหน้าตาเป็นงัยครับ กล่องไฟท้ายอ่ะครับ

เปิดฝาท้ายเปิดแผ่นพลาสติกที่ปิดอยู่บริเวณฝาท้ายรถก้อจะเจอครับ:coolly-0039:

อยู่ตรงไหนหน้าตาเป็นงัยครับ กล่องไฟท้ายอ่ะครับ
เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูนะครับ
ขอผมสอบเสร็จก่อน

เปิดฝาท้ายเปิดแผ่นพลาสติกที่ปิดอยู่บริเวณฝาท้ายรถก้อจะเจอครับ:coolly-0039:
ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูนะครับ
ขอผมสอบเสร็จก่อน

ขอบคุณมากครับ จะรอชมครับ:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม