• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

2J Bo เดี่ยว อยากชนเกียร์RB25...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311094
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311094

~เลวสุดขั้ว ชั่วสุดตรีน~
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันจะทนได้มั้ยคับ ก่ะเครื่อง2เจ แล้วก็อยากทราบราคาในตอนนี้ว่าอยู่กี่บาท
ขอราคาเกียร์+ค่าแปลงต่างๆ+ปั้มคลัช บน-ล่าง+.......ทุกอย่างจนรถวิ่งได้
(รถตอนนี้เป็นเกียร์ 1เจ ธรรมดา)..........อ่อ แล้วพวกคลัช ก่ะฟลายวีล ใช้
ของRB25 เลยใช่มะคับ.........รอผู้รู้มาตอบ
:coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030:

เค้าทำกันเยอะแล้วครับ
ผมว่าถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาเจแท้อยู่แล้ว ไม่น่าเปลี่ยนนะครับ

มันจะทนได้มั้ยคับ ก่ะเครื่อง2เจ แล้วก็อยากทราบราคาในตอนนี้ว่าอยู่กี่บาท
ขอราคาเกียร์+ค่าแปลงต่างๆ+ปั้มคลัช บน-ล่าง+.......ทุกอย่างจนรถวิ่งได้
(รถตอนนี้เป็นเกียร์ 1เจ ธรรมดา)..........อ่อ แล้วพวกคลัช ก่ะฟลายวีล ใช้
ของRB25 เลยใช่มะคับ.........รอผู้รู้มาตอบ
:coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030::coolly-0030:

อย่าเลย เคยทำมาแล้ว ไม่จบ เกียร์เข้าแล้วเด้งกลับ ร้านนี้ดัังด้วย
ปัจจุบันก็เกียร์เจโบครับ

แล้วคิดจะทำตอนนี้ ราคาเกียร์ 25 อย่างเดียว 15,000-18,000 ไม่รวมค่าแปลงนะ ตอนผมโดยค่าแปลงไป 15,000 คุณภาพ หมาไม่แ_ก

อย่าเลย เคยทำมาแล้ว ไม่จบ เกียร์เข้าแล้วเด้งกลับ ร้านนี้ดัังด้วย
ปัจจุบันก็เกียร์เจโบครับ

แล้วคิดจะทำตอนนี้ ราคาเกียร์ 25 อย่างเดียว 15,000-18,000 ไม่รวมค่าแปลงนะ ตอนผมโดยค่าแปลงไป 15,000 คุณภาพ หมาไม่แ_ก

เหมือนกันเลยครับ ไม่จบ ของผมเข้านิ่ม แต่มันตัดต่อ ไม่ตรง โดนเกียร์ยำมาอีก ชื่อดังเหมือนกันมาหลอกขาย สรุป เกียร์ตรงรุ่น work สุด

มีเกียร์ตรงรุ่น ก็ใช้ไปเลยครับ

แต่รถผมเกียร์ 25 นะครับ 2เจโบ

ใช้ดีมาก เข้าโคตรนิ่ม ชอบมากๆ ตื้ดดี

ตอนนั้นได้เกียร์มา ถูกคับ 12000 เอง

แปลงแล้วจบด้วย ไม่มีปัญหา ใช้มา จะปีแร้วครับ(พร้อมกับตอนวางเครื่อง)

--------

เอาเปนว่า ถ้าได้ใช้ อู่ทำแปลงจบ

รับรองไม่ผิดหวังครับ

มีเกียร์ตรงรุ่น ก็ใช้ไปเลยครับ

ใช้ดีมาก เข้าโคตรนิ่ม ชอบมากๆ ตื้ดดี

ตอนนั้นได้เกียร์มา ถูกคับ 12000 เอง

แปลงแล้วจบด้วย ไม่มีปัญหา ใช้มา จะปีแร้วครับ(พร้อมกับตอนวางเครื่อง)

--------

เอาเปนว่า ถ้าได้ใช้ อู่ทำแปลงจบ

ขอเบอร์ติดต่อทีคับ อยากโทรไปปรึกษาครับ ....:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

หายไปเลย พี่065....ตอบหน่อยๆ...

เกียร์หน่ะไม่เท่าไหร่

แปลงแล้วมันชอบมีปัญหาที่ คลัช มากๆ

คลัชไม่จาก ปั้มคลัชรั่วบ่อยสุดๆ

คนใกล้ตัวผมใช้อยู่ 2 คัน ถอดใจขายทิ้งไปคันแล้ว

--------

ใช้อยูเหมือนกัน ไม่มีปัญหา แต่ครั้งแรกลงทุนมากหน่อย
แต่ระยะยาวหายห่วง
คลัทช์ซิ่ง rb /sr ใส่ได้หมด ราคาไม่แรง
แต่ ถ้า เอาแรงๆๆ ก็แตกเหมือนกัน
ร้านแปลง ญา เชอรวิสคับ ดีคับ

ใช้อยูเหมือนกัน ไม่มีปัญหา แต่ครั้งแรกลงทุนมากหน่อย
แต่ระยะยาวหายห่วง
คลัทช์ซิ่ง rb /sr ใส่ได้หมด ราคาไม่แรง
แต่ ถ้า เอาแรงๆๆ ก็แตกเหมือนกัน
ร้านแปลง ญา เชอรวิสคับ ดีคับ

ขอบคุณครับ พอดีว่าจะไปที่เดียวกันเลย รอฟังราคาค่าแรงจากพี่จูซอยู่เหมือนกันครับ....:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ขอเบอร์ติดต่อทีคับ อยากโทรไปปรึกษาครับ ....:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:
086-320-4990 ตั้มค๊าบบ

ไม่ต้องเรียกพี่เลยคับ ผมยังเดกอยุ่:coolly-0044::coolly-0044:

พอรู้ราคาแล้วรู้สึก สยอง.... อิอิ:coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011:

เกียร์เดิมอ่ะดีแล้วไม่เจ็บหนักด้วย เกียร์เจโยงอ่ะเข้านิ่มนะจะบอกให้ผมใช้อยู่

เกียร์เดิมอ่ะดีแล้วไม่เจ็บหนักด้วย เกียร์เจโยงอ่ะเข้านิ่มนะจะบอกให้ผมใช้อยู่

ได้อีก1แนวทาง.....:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ตามนั้นเลย ของผมก็โยง เหมือนกัน เคยจะเล่นเกียร์25 แต่ ตอนนั้นหาช่างทำไม่ได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม