• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

neo6 auto เกียร์ไม่เปลี่ยน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31753
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31753

-= APiNlOvE =- โลมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 มีนาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้มันจาเป็นๆหายอะคับ..เกียสุดท้ายไม่เปลี่ยน..เปงเพราะอะรัยอะคับ..น้ำมันเกียไม่ขาด..รบกวนผู้รู้ด้วยคับ:coolly-0043::coolly-0043:

อ่านะ ยังไม่หายเหรอพี่

ผมใช่ RB20 เกียรออโต้ ก็เป็นครับ เป็นมานานแล้วด้วย ลองเปลี่ยนเกียรและกล่องเกียรใหม่แล้ว ใหม่ๆก็หาย แต่ใช่ไป 3-4 เดือน ก็เป็นอีกเป็นๆหายๆ ส่วนมากจะเป็นที่เกีรยสุดท้ายประจำ ดูทุกอย่างน้ำมันเกียรน้ำมันเครื่อง ลองมันทุกอย่างก็เป็นอยู่ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นสายไฟหรือป่าวนะครับ เพราะเป็นอย่างเดียวที่ยังไม่เปลี่ยน พี่ๆท่านรู้ช่วยทีคับ (เข้าใจคนหัวอกเดียวกัน):coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

แก้ไขล่าสุด:
เกียร์สุดท้ายคือเกียร์โอเวอร์ไดรว์ป่าว ลองไล่สายไฟดู

อ่านะ ยังไม่หายเหรอพี่

อะดิ..เปงๆหายๆอะ

ผมใช่ RB20 เกียรออโต้ ก็เป็นครับ เป็นมานานแล้วด้วย ลองเปลี่ยนเกียรและกล่องเกียรใหม่แล้ว ใหม่ๆก็หาย แต่ใช่ไป 3-4 เดือน ก็เป็นอีกเป็นๆหายๆ ส่วนมากจะเป็นที่เกีรยสุดท้ายประจำ ดูทุกอย่างน้ำมันเกียรน้ำมันเครื่อง ลองมันทุกอย่างก็เป็นอยู่ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นสายไฟหรือป่าวนะครับ เพราะเป็นอย่างเดียวที่ยังไม่เปลี่ยน พี่ๆท่านรู้ช่วยทีคับ (เข้าใจคนหัวอกเดียวกัน):coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

เดี๋ยวผมว่าจาลองไปไล่ระบบไฟดู..ได้เรื่องงัยจามาบอกนะคับ

เกียร์สุดท้ายคือเกียร์โอเวอร์ไดรว์ป่าว ลองไล่สายไฟดู

ขอบคุนคร๊าบบ

สงสัยใกล้เวลากลับญี่ปุ่นแน่ๆ ผ้าครัชรึเปล่า

ผมเคยก็เคยเป็นครับRB25DETเป็นๆหายๆ ลองเปลี่ยนมาหมดแล้วเหมือนกันกล่องเครื่อง กล่องเกียร์ สรุปแล้วเป็นที่สายไฟกราวน์ตรงใต้กล่ิองฟิวส์บริเวณขั้วแบต สายเส้นนี้ถูกยึดติดกับโครงรถ แต่บังเอิญไอ้เจ้าน๊อตยึดมันดันเป็นขี้ดินอุดตามรูเกรียว เลยทำให้Contactบ้างไม่Contactบ้าง ลองเปลี่ยนน๊อตฉีดโซแน็ก หายเลยครับลองดูนะครับเผื่อจะเป็นเหมือนกัน

ผมเคยก็เคยเป็นครับRB25DETเป็นๆหายๆ ลองเปลี่ยนมาหมดแล้วเหมือนกันกล่องเครื่อง กล่องเกียร์ สรุปแล้วเป็นที่สายไฟกราวน์ตรงใต้กล่ิองฟิวส์บริเวณขั้วแบต สายเส้นนี้ถูกยึดติดกับโครงรถ แต่บังเอิญไอ้เจ้าน๊อตยึดมันดันเป็นขี้ดินอุดตามรูเกรียว เลยทำให้Contactบ้างไม่Contactบ้าง ลองเปลี่ยนน๊อตฉีดโซแน็ก หายเลยครับลองดูนะครับเผื่อจะเป็นเหมือนกัน

อุ๊ยย...งั้นจาลองดูครับ..ขอบคุนคร๊าบบ:coolly-0033::coolly-0044: