• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
- ผมตั้งศูนย์มาแล้ว พอดีเปลี่ยนยาง+ถ่วงล้อใหม่ ต้องตั้งศูนย์ใหม่มั้ยครับ

- อาการน้ำในหม้อน้ำหายเกิดจากอะไรได้บ้างครับ ผมดูหลายวันแล้วก็ไม่เห็นว่ารั่ว+ซึม ตรงไหน (รถติดแก็ส จะเกี่ยวป่าวครับ ) ขอบคุณครับ:coolly-0043:

มันไม่รั่วออกมาแสดงว่า......มันก็คงซึมเข้าไปทางเสื้อสูบแล้วลงไปในอ่างน้ำมันเครื่องแล้วหล่ะคับ......ลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูเลยคับ หรือ ดูที่ก้านวัดน้ำมันเครื่องก็ำได้

- ผมตั้งศูนย์มาแล้ว พอดีเปลี่ยนยาง+ถ่วงล้อใหม่ ต้องตั้งศูนย์ใหม่มั้ยครับ

อันนี้ค่าแรงประมาณเท่าไร น้าๆๆ

มันไม่รั่วออกมาแสดงว่า......มันก็คงซึมเข้าไปทางเสื้อสูบแล้วลงไปในอ่างน้ำมันเครื่องแล้วหล่ะคับ......ลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูเลยคับ หรือ ดูที่ก้านวัดน้ำมันเครื่องก็ำได้

จะลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูครับ.....แล้วถ้าเกิดว่ามันซึมเข้าไปในอ่างน้ำมันเครื่องนี่จะแก้ไขยังงัยครับ....และอีกอย่างผมเปิดฝาหม้อน้ำ แล้วติดเครื่องทำไมน้ำในหม้อน้ำมันเป็นฟองอะครับ....ขอบคุณครับ

อันนี้ค่าแรงประมาณเท่าไร น้าๆๆ

ผมสลับยาง 4 ล้อ หน้า-หลัง ++ถ่วงล้อ 400.-บาทครับ

จะลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูครับ.....แล้วถ้าเกิดว่ามันซึมเข้าไปในอ่างน้ำมันเครื่องนี่จะแก้ไขยังงัยครับ....และอีกอย่างผมเปิดฝาหม้อน้ำ แล้วติดเครื่องทำไมน้ำในหม้อน้ำมันเป็นฟองอะครับ....ขอบคุณครับ
อาการน้ำในหม้อน้ำเป็นฟองเนี้ยส่วนมากไม่ปะเก็นแตกก็ฝาโก่งครับ ไอ้เนี้ยแหละเป็นตัวการทำให้น้ำหายครับ

อาการน้ำในหม้อน้ำเป็นฟองเนี้ยส่วนมากไม่ปะเก็นแตกก็ฝาโก่งครับ ไอ้เนี้ยแหละเป็นตัวการทำให้น้ำหายครับ

ตามนี้เลยครับ ว่าแต่รถเครื่องอะไรครับ

พอจะทราบราคามั้ยครับ....ว่าถ้าซ่อมประมาณเท่าไหร่

อีกอย่างถ้าผมไม่ซ่อม ปล่อยไว้แบบนี้จะมีผลยังงัยบ้างครับ

ผมจะเปลี่ยนเครื่องแต่เป็นปีหน้าโน่นอะครับ....มันจะพังก่อนรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:
พอจะทราบราคามั้ยครับ....ว่าถ้าซ่อมประมาณเท่าไหร่

อีกอย่างถ้าผมไม่ซ่อม ปล่อยไว้แบบนี้จะมีผลยังงัยบ้างครับ

ผมจะเปลี่ยนเครื่องแต่เป็นปีหน้าโน่นอะครับ....มันจะพังก่อนรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ

อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่อ้อมน้อย
ถ้าคุณอยู่ใกล้ๆผมขับมาหาผมก็ได้ เดี๋ยวจัดการให้

อยู่แถวไหนครับ ผมอยู่อ้อมน้อย
ถ้าคุณอยู่ใกล้ๆผมขับมาหาผมก็ได้ เดี๋ยวจัดการให้

ขอบคุณครับ.....ผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ