• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

บิส ซุปเปอร์ซาวด์ ไม่ยอมทำงาน ตรวจสอบยังไง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jackblack31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jackblack31

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตรวจสอบยังไงครับ กรณีไม่ได้ติดเครื่องยนต์ สามารถเช็คได้จากตรงไหน

ปรับแข็ง ออก ยังไง

โมเสียงยังไงครับ

ไม่ยอมทำงานนี่ยังไงครับ ติดบูสพอปล่อยคันเร่งแล้วไม่มีเสียงเหรอครับ ถามข้างหน้าว่าไม่ยอมทำงาน แต่ถามข้างในถามวิธีการปรับแต่ง ก็เลย งง นิดหน่อย ถ้าไม่ทำงาน supersound น่าจะสปริงเสีย เห็นบ่อย

หมายถึงจะตรวจสอบตอนเวลาซื้อเหรอครับ

ต้องดูดครับ เอาปากดูดมันตรงท่อลมที่หัวโบลวออฟแหละครับ ถ้าดูดไม่ขึ้น แบบว่าแน่นมากๆ ก็แสดงว่าไม่รั่วครับ แต่ถ้าดูดลมเข้าได้ แสดงว่ามีรั่วครับ ไม่รั่วที่ตัวลูกสูบ ก็รั่วที่ท่อลมหัวโบลวออฟครับ

ส่วนลูกสูบ ลองเอามือดันจากด้านล่างดู ถ้าของที่ใช้งานได้ สปริงจะแข็งมากครับ แทบจะกดไม่เข้าเลยทีเดียว แต่ก็พอกดได้นะ แต่ถ้ามันอ่อนยวบนี่ สปริงอาจไม่ใช่ของเดิมของมัน หรือสปริงมันอาจจะล้าแล้วก็ได้ครับ

ปรับแข็งก็ปรับที่น็อตตรงหัวโบลวออฟครับ หมุนตามเข็ม(ขันเข้า) สปริงจะแข็ง ช่วงหดของสปริงที่ดันลูกสูบจะแคบลง ทำให้ลูกสูบเคลื่อนที่ได้น้อย ลมก็จะออกน้อยและเสียงเบาลงครับ

ปรับอ่อนก็จะตรงกันข้ามกับปรับแข็งครับ หมุนทวนเข็ม(ขันออก) ช่วงหดกว้างขึ้น ลูกสูบเคลื่อนขึ้นได้สูงขึ้น เสียงดังขึ้น

เรื่องโมเสียงผมก็ไม่เคยเห็นใครเค้าทำกับ Blitz Super Sound นะครับ เพราะมันก็ดังสนั่นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ที่เห็นโบลวออฟที่แต่งได้ก็มี HKS SSQV ที่เปลี่ยนปากโบลวออฟจากหัวเบนซ์เป็นแบบปากแตร หรือปากเล็กๆ ได้น่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม