• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครเคยล้างหัวฉีดแบบUltrasonic บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kit

Member
Register
เข้าร่วม
15 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ราคาซักเท่าไร แล้วทำที่ไหนดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย

มันเป็นยังไงอะครับ

คือถอดไปให้ที่ร้าน แล้วเค้าจะเช็คอัตราการฉีดก่อนและหลังการล้างให้ด้วย ในการล้างเค้าจะเอาหัวฉีดจุ่มลงในอ่างน้ำยาที่ปล่อยคลื่นความถี่สูงเป็นตัวกระตุ้น ทำให้สิ่งสกปรกหลุดออก
เมื่อทำการล้างแล้วหัวฉีดจะสะอาดเกือบเหมือนใหม่ และการฉีดน้ำมันของแต่ละหัวจะเท่าๆกัน ทำให้เร่งดี เครื่องเดินเรียบครับ

น่าสน ๆ ๆ

อัพไป

ม่ายได้ใช้หัวฉีดมานานมากแร้วค๊าบบบบ

ไม่เคยอะครับแบบนั้น ตอนนี้ใช้โซฮอล อยู่ก็คิดว่าน่าจะสะอาดแล้วอะ

ราคาซักเท่าไร แล้วทำที่ไหนดีครับ ขอคำแนะนำหน่อย
ถอดหัวฉีดมาที่บ้านผมสิครับเดี๋ยวล้างให้ ที่บ้านมีเครื่องUltrasonic ว่าแต่ว่าถ้าใช้Acetone ล้างได้ไหมเนี่ย เคยใช้Ultrasonic+Acetone ล้างAAC วาล์วน่ะขาวเลย

ขอบคุณมากครับคุณ A31804 รบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยสิครับ ตอนนี้ผมมีข้อมูลวิธีการล้างพอสมควรเลยครับ อยากจะใช้หัวฉีดของผมเป็นตัวทดลองก่อน
ถ้าworkจะได้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกทุกๆท่าน ได้ใช้กันครับ
ปล.เป็นcefiro Thailand OTOP ครับ :)

ไฟล์แนบ

ขอบคุณมากครับคุณ A31804 รบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยสิครับ ตอนนี้ผมมีข้อมูลวิธีการล้างพอสมควรเลยครับ อยากจะใช้หัวฉีดของผมเป็นตัวทดลองก่อน
ถ้าworkจะได้เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกทุกๆท่าน ได้ใช้กันครับ
ปล.เป็นcefiro Thailand OTOP ครับ :)
ด้วยความยินดีครับ 0851363693 เก็ทครับ อยู่สนามบินน้ำ นนท์ ครัีบผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม