Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เพิ่งซื้อรถมา อาการเปนแบบนี้คับ...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311094
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311094

~เลวสุดขั้ว ชั่วสุดตรีน~
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเปนเกียร์ธรรมดานะคับ เกียร์เจ แท้นะคับ อาการมีดังนี้คับ
1. พอขับรถเกียร์สูงอยู่ พอชูตคันเร่งขึ้น มันมีเสียงดังแกร็กๆ ตอนรอบกำลังขึ้นอ่ะคับ ขับช้าๆ ก้อดัง แต่พอรอบสูงๆหน่อยไม่ดังนะคับ
2. ควันเข้ารถอ่ะคับ น่าจะเข้ามาทางด้านคันเกียร์ เสียงก้อเข้าคับ
3. เกียร์ธรรมดา พอเข้าเกียร์3 แล้วมันชอบว่าวอ่ะคับ พอซัดทีไร ว่าวเกียร์3ตลอด ทำไงดีคับ(เกียร์เข้ายากคับ)

รบกวนผู้รู้ แนะนำทีคับ ถ้าไม่เข้าใจ ช่วยทิ้งเบอร์โทรไว้ทีคับ ผมจะโทรไปขอคำแนะนำ เพราะอาจจะพิมพ์ไม่ละเอียดเท่าไรคับ ขอบคุณคับ....:coolly-0044:

ปล. ช่วยแนะนำร้านแปลงรางเบาะ แถวบางกะปิทีคับ ทำเองแล้วมันเอียงๆ ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุด:

1. พอขับรถเกียร์สูงอยู่ พอชูตคันเร่งขึ้น มันมีเสียงดังแกร็กๆ ตอนรอบกำลังขึ้นอ่ะคับ
......น่าจะเป็นที่ตุ๊กกะตาเพลากลางหรือป่าวไม่เเน่ใจ

2.ควันเข้าห้องโดยสาร
....น่าจะเป็นมาจากเบาะหลังครับลองตรวจสอบดูไม่อย่างงั้นก้อลองเช็คดูที่ปลายท่อไอเสียว่ามันสั้นกว่า
หรือยาวกว่ากันชนหลังถ้ายาวกว่าไม่น่าจะมีปัญหาแต่ถ้าสั้นกว่าเนี่ย มีส่วน

3. เกียร์ธรรมดา พอเข้าเกียร์3 แล้วมันชอบว่าวอ่ะคับ
........เกียร์สามพังหรือป่าวครับลองเช็คดูครับ (เเต่เครื่อง เจ เกียร์ 3 ก้อ เข้า ยากปรกติอยู่ เเล้ว ครับ)

ทั้งสามปัญหานี้ร้านเเละเเปลงรางเบาะ ร้าน MT & D Service เบอร์ร้าน 02 7363877 & 086 3081449
อยู่ถนนกรุงเทพฯ กรีฑา (หลังราม)ก่อนถึง ABAC ติดต่อช่างชลเลยบอก เค ...ราม50 084 8129648 เเน่ะนำมา

แก้ไขล่าสุด:
ปลายท่อยาวเกินกันชนหลังคับ...
พี่มีเบอร์ติดต่อมั้ยคับ เดี๋ยวเอารถไปให้ดู ว่างเวลาไหน บอกด้วยคับ เพิ่งเล่นเซฟ ยังไม่ค่อยรู้คับ ช่วยสอนทีคับ ขอบคุณคับ

ควันเข้ารถต้องดูว่ามียางปิดตรงคันเกียร์หรือป่าว
ถ้าไม่มีก้อหามาใส่ซะ มันลดควันได้เยอะเลย
เสียงดังก้อไปหาพักกลางมาใส่ มันลดเสียงได้
ปลายท่อก้อใส่ไซเรนเซอร์ มันก้อลดเสียงได้

ส่วนเกียร์ธรรมดาเจเนี่ย เกียร์ 3 มันเข้ายาก เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ ต้องทำใจ...
อยากเข้าเกียร์ 3 ง่าย ๆ ต้องใช้เกียร์ RB25 ครับ
ส่วนข้อ 1 ผมไม่ทราบจิง ๆ เสียงดังแก๊ก ๆ เนี่ย ภาวนาอย่าให้เป็นเสียงชาร์ฟล่ะกัน

รถเปนเกียร์ธรรมดานะคับ เกียร์เจ แท้นะคับ อาการมีดังนี้คับ
1. พอขับรถเกียร์สูงอยู่ พอชูตคันเร่งขึ้น มันมีเสียงดังแกร็กๆ ตอนรอบกำลังขึ้นอ่ะคับ ขับช้าๆ ก้อดัง แต่พอรอบสูงๆหน่อยไม่ดังนะคับ
2. ควันเข้ารถอ่ะคับ น่าจะเข้ามาทางด้านคันเกียร์ เสียงก้อเข้าคับ
3. เกียร์ธรรมดา พอเข้าเกียร์3 แล้วมันชอบว่าวอ่ะคับ พอซัดทีไร ว่าวเกียร์3ตลอด ทำไงดีคับ(เกียร์เข้ายากคับ)

รบกวนผู้รู้ แนะนำทีคับ ถ้าไม่เข้าใจ ช่วยทิ้งเบอร์โทรไว้ทีคับ ผมจะโทรไปขอคำแนะนำ เพราะอาจจะพิมพ์ไม่ละเอียดเท่าไรคับ ขอบคุณคับ....:coolly-0044:

ปล. ช่วยแนะนำร้านแปลงรางเบาะ แถวบางกะปิทีคับ ทำเองแล้วมันเอียงๆ ขอบคุณคับ

1 เกียร์สูง ความเร็วต่ำ รอบต่ำ กดคันเร่งลงไป เสียงดังแกร๊กๆๆๆๆ ที่เครื่อง
ใช่มั้ยครับ อาการนี้เรียกว่า เครื่องเขกครับ เกิดจากน้ำมันที่ค่าออคเทนไม่ถึง

2 อันนี้ก็ต้องไปดูที่ รู ช่อง ต่างๆว่าอุดรึป่าว

3 อันนี้ ตามพี่ออยว่าเลย

ขอบคุณมากครับ ข้อควันเข้ารถ น่าจะเจอสาเหตุละคับ แล้วเกียร์3นี่ควรแก้ไงดีคับ เอาแบบไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ ใส่ควิกชิพจะหายมั้ยคับ

ไปตั้งจังหวะจุดระเบิดใหม่ครับแต่ต้องให้ช่างทำเพราะต้องใช้ไทม์มิงไลท์ส่องมาร์คที่หน้าเครื่องด้วย

ขอบคุณมากครับ ข้อควันเข้ารถ น่าจะเจอสาเหตุละคับ แล้วเกียร์3นี่ควรแก้ไงดีคับ เอาแบบไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ ใส่ควิกชิพจะหายมั้ยคับ

ใส่ควิกชิพ ส่วนใหญ่ จะยิ่งแข็งนะครับ
(ผมเคยใช้กับ เกียร์ J BO มาแล้ว):coolly-0031:

3มันแข็งครับ เข้ายาก

ตอนนี้ใช้เกียร์ 25DET

นิ่มๆเลย:coolly-0044:

ใส่ควิกชิพ ส่วนใหญ่ จะยิ่งแข็งนะครับ
(ผมเคยใช้กับ เกียร์ J BO มาแล้ว):coolly-0031:

3มันแข็งครับ เข้ายาก

ตอนนี้ใช้เกียร์ 25DET

นิ่มๆเลย:coolly-0044:
เป็นออโต้ไปแล้วคร๊าบ....:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม