• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

18 F8.5 R9.5

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 9661cefibo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

9661cefibo

FUN ON EARTH
Register
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า เวลา เด้ง เด้ง มัน ติด อะครับ ครืด ครืด ประมาณนั้น
แก้ไงดีครับ แบบประหยัดงบสุดอะ รบกวน ผู้มีประสบการณ์หน่อยอะครับ
ครั้งแรกของป๋ม อะ อิอิ:coolly-0045:

คือว่า เวลา เด้ง เด้ง มัน ติด อะครับ ครืด ครืด ประมาณนั้น
แก้ไงดีครับ แบบประหยัดงบสุดอะ รบกวน ผู้มีประสบการณ์หน่อยอะครับ
ครั้งแรกของป๋ม อะ อิอิ:coolly-0045:

ไซส์ขนาดนี้ คาดว่าล้อมันคงยื่นออกมาเลยซู้มล้อรึป่าวครับ

มีอยู่ 2 วิธี

1.ทำโชคให้แข็ง(เป๊ก)

2.ดันรถให้สูงขึ้น

ชอบแบบไหนเลือกเอาเลยครับ

ส่วนผมล้อ 18 9 นิ้ว 4 วง ออฟ +12

ใช้วิธีที่ 3 คือทำใจครับ มันจะขูดก็ขูดไป ค่อยๆขับให้นิ่มที่สุด

ความสวยกับความสบายมันมักจะไม่ได้มาคู่กันครับ :coolly-0028:

เป็นไปได้ ถ้ามีรูปปรากรอบด้วยจะดีมากครับ

ล้อออฟเซ็ตเยอะหรือเปล่าครับ ? ประมาณว่าล้นมากหรือเปล่า ?
ถ้าล้นไม่มากก็แนะนำลดขนาดหน้ายางครับ แล้วเอายางเก่ามาขายต่อครับ
น่าจะพอคืนทุนได้บ้างครับ
แต่ล้อขอบ 18 หน้ากว้างขนาดนี้มันเกินสเป็กของตัวรถน่ะครับ ยังไงก็ติดอยู่แล้วครับ

ถ้าล้อไม่ยื่นก็.........พับซุ้มล้อ ผมก็ 18/8.5 /'/ 235/40 - 18/9.5 /'/ 245/40

ของผม ขอบ18 กว้าง 9.5 สี่วงเลยก็แก้ไขตามที่ น้าบอลแกว่าไว้เลยคับของผมโช๊คมันแข็งนิดๆอยู่แล้วไม่ติด แล้วก็ดันรถด้านหน้าให้สูงขึ้นนิดนึงเพราะถ้าเตี้ยลงมาอีกมันจะติดด้านในของซุ้มล้อเวลาเลี้ยวอ่ะของผม ของผมยาง 245/40/18 หลัง 265/35/18 นะคับ

มันก็มีทางแก้ครับ เพียงแต่ติดที่ว่า จขกท แจ้งแบบประหยัดงบสุดอะ
เท่าที่คิดออก รองสเปเซอร์หัวโช๊ค.เอาโช๊คเดิมไปอัดน้ำมันให้แข็ง เปลี่ยนโช๊คใหม่เป็นแบบสตรัทปรับเกลียว และปรับเกลียวที่กระบอกได้ แล้วแต่ยี่ห้อ ซึ่งของดีราคาก็สูงตามครับ

แล้วถ้าเป็นขอบ18 เฉพาะคู่หลัง10 ออฟ+12 ติดมั๊ยคับ

ขอบคุณทุกท่านคร้าบ...เอาไปอัดใหม่ และซ่อมโช๊คเรียบร้อยครับ ไม่ติดแล้ว อะ
แต่งานเข้าครับ 6800 จ๋อยเลย

แล้วถ้าเป็นขอบ18 เฉพาะคู่หลัง10 ออฟ+12 ติดมั๊ยคับ
ไม่น่ารอดอะครับพี่
ขอบคุณทุกท่านคร้าบ...เอาไปอัดใหม่ และซ่อมโช๊คเรียบร้อยครับ ไม่ติดแล้ว อะ
แต่งานเข้าครับ 6800 จ๋อยเลย
งึมๆๆ ราคาดีนะเนีย

ของผม หน้า9ออฟ 38 หลัง 10ออฟ38 ยาง 215/40/18 4เส้น

หน้าใช้ไฟเบอร์+ทำโป่งเลย รถดูใหญ่ดี
หลังก็ผ่าไปเลย ไหนก็ไหนๆๆแล้ว เจอfer มา เก็งนิดเดียว แต่ฐานโตครกว้างเลย
แหล่มมมมมมมมมม
รถเก่ามากแล้ว อย่าไปคิดดดดดดดดดมาก

แก้ไขล่าสุด:
หน้าใช้ไฟเบอร์+ทำโป่งเลย รถดูใหญ่ดี
หลังก็ผ่าไปเลย ไหนก็ไหนๆๆแล้ว เจอfer มา เก็งนิดเดียว แต่ฐานโตครกว้างเลย
แหล่มมมมมมมมมม
รถเก่ามากแล้ว อย่าไปคิดดดดดดดดดมาก

หืมมมมมมมมม ?

เอาท่อแป๊บเหล็กกลมกว้างซัก 2 นึ้ว

ยัดไปหน้าล้อ ให้เพื่อถือไว้ แล้วขับถอยหลัง

ได้โป่ง 1 นิ้ว ไม่เสียตังดึง

ถ้ากลัวสีแตกเอาไดร์ร้อนเป่าให้อุ่นๆก่อน

เอาท่อแป๊บเหล็กกลมกว้างซัก 2 นึ้ว

ยัดไปหน้าล้อ ให้เพื่อถือไว้ แล้วขับถอยหลัง

ถ้ากลัวสีแตกเอาไดร์ร้อนเป่าให้อุ่นๆก่อน

มันทำได้จิงเหรอวะพี่โอ๊ต? :coolly-0043:

ลองทำแล้ว ครับ มันไปทั้ง ซีกเลยครับ อิอิ ล้อเล่น

ไม่น่ารอดอะครับพี่

งึมๆๆ ราคาดีนะเนีย

ของผม หน้า9ออฟ 38 หลัง 10ออฟ38 ยาง 215/40/18 4เส้น

พี่ครับแล้วยางมันไม่ดึงสุดๆเลยเหรอครับพี่
ผมจะใส่หน้า 9" กำลังคิดอยุ่ว่าจะใส่ 225/40/18 หรือ 235/40/18 ดีครับ
ใส่ล้อหน้าอ่ะครับ

พี่ครับแล้วยางมันไม่ดึงสุดๆเลยเหรอครับพี่
ผมจะใส่หน้า 9" กำลังคิดอยุ่ว่าจะใส่ 225/40/18 หรือ 235/40/18 ดีครับ
ใส่ล้อหน้าอ่ะครับ

รถพี่เค้าเป็น VIP อะครับ ดึงสุดๆบอกได้เลยว่าดึงมาก เห็นขอบล้อใหญ่ๆเลย อิอิ

235 40 18

จะได้เท่านี้ ไม่ดึงมาก ขับไม่รู้สึกฝืน

อ่อล้อ 9 นิ้ว +38

ไฟล์แนบ

52.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 47
ขอบคุณครับ จะจำวิชา 382 ไว้ใช้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม