Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ระหว่างโคมไฟหน้า 12v & Depo

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tartara
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tartara

Register
เข้าร่วม
20 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามครับ
โคม 12V กับ 24V เดิมกับ โคมไฟ usa (depo)
ต่างกันยังไงครับ ตัวไหนใช้งานดีกว่ากันครับ
:coolly-0043:
แล้ว depo ใช้หลอด h1 ซีนอนได้ไหมครับ(พอดีรถใส่ h1 อยู่)
ขอบคุณครับ

โคมเดิมดีกว่าแน่นอนครับ ส่วน depo ใช้ h1 ได้มั๊ย ไม่ได้ครับ ต้องใช้ h4 ครับ

ชอบ 12v ครับส่วนตัวคิดว่าสวยดีครับ :coolly-0045:

พูดถึงประสิทธิภาพการใช้งาน 12 v ใช้งานดีกว่าครับ แสงพุ่งเป็นลำปรับตั้งได้แน่นอน ส่วน Depo แสงจะออกลักษณะกระจายยิ่งปรับยิ่งกระจาย มองไม่ค่อยเห็น โดยเฉพาะขับ ตจว.งมทางไปตลอด ที่กล่าวเป็นโคมที่มีสภาพใหม่ไม่ขุ่นมัว

พูดถึงประสิทธิภาพการใช้งาน 12 v ใช้งานดีกว่าครับ แสงพุ่งเป็นลำปรับตั้งได้แน่นอน ส่วน Depo แสงจะออกลักษณะกระจายยิ่งปรับยิ่งกระจาย มองไม่ค่อยเห็น โดยเฉพาะขับ ตจว.งมทางไปตลอด ที่กล่าวเป็นโคมที่มีสภาพใหม่ไม่ขุ่นมัว
ผมใช้โคม12Vอยู่ไม่สว่างเลยครับมอไซสว่างกว่าอีกพี่ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยครับ

ผมใช้โคม12Vอยู่ไม่สว่างเลยครับมอไซสว่างกว่าอีกพี่ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยครับ

ล้างโคมล้างลูกโปรเจคเตอร์ครับ สว่างขึ้นแน่นอน

เปลี่ยนหลอดที่มีค่า k สูง ๆ แต่กินวัตเท่าเดิมก็ช่วยได้....

แก้ไขล่าสุด:
เปลี่ยนหลอดที่มีค่า k สูง ๆ แต่กินวัตเท่าเดิมก็ช่วยได้....
ผิดแล้วตาโดว์ ค่า K มันย่อมาจากองศาเคลวิน
ไม่ใช่ค่าความสว่างของหลอดไฟนะ แต่เป็นค่าของสีตะหาก ยิ่งมาก ยิ่งไม่สว่างนะ
ค่าความสว่างของไฟเค๊าเรียกเป็นลักซ์
พวก 10000 K นี่ออกขาวอมฟ้าแล้ว ไม่สว่างหรอก
ใช้งานดีสุด ราว ๆ 4300 K เท่านั้นแหละ

ผิดแล้วตาโดว์ ค่า K มันย่อมาจากองศาเคลวิน
ไม่ใช่ค่าความสว่างของหลอดไฟนะ แต่เป็นค่าของสีตะหาก ยิ่งมาก ยิ่งไม่สว่างนะ
ค่าความสว่างของไฟเค๊าเรียกเป็นลักซ์
พวก 10000 K นี่ออกขาวอมฟ้าแล้ว ไม่สว่างหรอก
ใช้งานดีสุด ราว ๆ 4300 K เท่านั้นแหละ
กูรู้มาเอง:coolly-0028:

ชอบ 12 มากกว่า :coolly-0012:​

ของผมก็ 12 v ซีน่อน 10000k ล้างโคมแล้วฟุ้งกะจาย

แค่อยากให้ลองดู....

ไม่ได้บอกให้ใช้ถึง 10000 k สักหน่อย
เข้าใจเรื่อง เค เรื่องลักซ์ครับ แต่เอาเรื่องของ k ที่ว่าด้วยแสงมาพูด ตะหาก อยากให้มันสูงขึ้น เพราะมันช่วยได้จิงดีขึ้นกว่าเดิม แต่ไม่มากมาย ถ้าชอบก็จัดได้ สวยด้วย มาพุดเสริมจากท่านอื่น ๆ ข้างบน ว่าถ้าจะทำก็ลองทำดูเท่านั้นเอง

จากประสบการณ์ที่ใช้มา
PIAA ติดโคม 24 มาจากยุ่น ได้มาจจากพี่พงษ์ 5000k แสงพุ่งเป็นทางเลย แต่ไม่กระจาย มองเห็นยอมรับได้ ดีกว่าสมัยเป็นโคม 12v

Osram 5000 k แสงออกขาว แต่ยังปนเหลืองนิด ๆ แสงพุ่งไม่เท่า piaa แต่กระจายกว้างถึงข้างทาง วิ่งผ่านดงไม้ข้างทางเห็นหมด

ที่มาบอกเพราะ ลองดูแล้วมันเป็นแบบนี้เลย มาแชร์ให้ฟัง ไม่แน่ใจว่าขึ้นอยู่กะหลอดด้วยหรือป่าว เพราะดูจากหลอดแล้ว มัน สั้น-ยาว ต่างกันด้วย.....

ผมว่า12v สวยน่ะแต่ไม่สว่างเอามากๆไฟฉายของBB GUN ยังสว่างกว่าเลย ผมใช้กลางคืนบ่อยมากเลยไป USAดีกว่าเยอะครับ

แล้ว USA ราคามันประมาณเท่าไรอ่ะ แล้วใช้หลอดอะไรได้บ้าง H1 H4 อันไหนดีกว่ากันคับ

แล้ว USA ราคามันประมาณเท่าไรอ่ะ แล้วใช้หลอดอะไรได้บ้าง H1 H4 อันไหนดีกว่ากันคับ

1.
ของแท้มือสอง

ราคาก็ประมาณ 8,000 UP +-ตามสภาพ
*จุดสังเกตุ จะมีพิมพ์ NISSAN อยู่ที่โคมด้านในอะครับ
และส่วนมากจะมีโคมเหลือง

ตัวอย่างของแท้ แอบช่วยขาย555
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/25376

2.
ของก๊อปผมก็ใช้อยู่555:coolly-0001: ยี่ห้อ DEPO

ของใหม่ราคาควงละ 1,250- ราคาคู่ละ 2400- (ไม่มีโคมเหลือง)
ส่วนถ้าเจาะใส่โคมเหลืองพร้อมราคาจะอยู่ที่ประมาณ 3500 UP(แล้วแต่คนทำคิดเท่าไหร่)
*จุดสังเกตุ จะมีพิมพ์ DEPO อยู่ที่โคมด้านในอะครับ
ด้านซ้ายของรูปอะครับ
ตัวอย่างของก๊อป แอบช่วยขาย555
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/7517

หมายเหตุขออภัยเจ้าของรูปที่เอารูปมาลงโดยมิได้ขออณุญาติ
แต่ผมก็ช่วยขายนะ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม