• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนโบกับเฟืองท้ายครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ BOMMANY
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

BOMMANY

Member
Register
เข้าร่วม
27 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนโบกับเฟืองท้ายครับ 24v เครื่อง RB20det
ติดแก็สครับ
Step1 เปลี่ยนโบจากเดิมเป็นโบ 25ใบขาว หรือดำจะแรงกว่าเดิมมากไหม
และถ้าทำเพิ่ม
Step2 เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.1 หรือ 4.3 แบบ Limited ,มี ABS ไม่มี ABS มันคืออะไรสงสัยครับ และเฟืองท้ายเดิมมันมีกี่แฉกครับ เพราะรถผม 3 แฉก 6 รูครับ และถ้าทำเพิ่ม
Step3 เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่ขนาดพอดี หรือใช้ของเดิมก็พอ
รถผมมันออกตัวค่อนข้างอืดครับ....แต่ตีบปลายไหลยาวครับถ้าเปลี่ยนแบบนี้จะช่วยได้กี่เปอร์เซ็นต์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1.ใส่ใบดำ เขาว่าบูสเร็วกว่า ของเดิม แต่บางคนก็ชอบใบขาว เพราะน่าจะทนกว่า
2.อยู่ในเมืองใส่ 4.3 ก็จี๊ดกว่า แต่ปลายก็จะหดไปเล็กน้อย ถ้าตัดสินใจไม่ได้ ก็กลางๆ ไป 4.1 เพราะของเดิม 3.9 ใส่เต็ท ก็ขับระวังๆ หน่อย แต่ แอบตูดปัดแท่ๆ ได้ ส่วน abs ก็เฉพาะรถที่มีระบบอยู่ จะมีปลั๊กเสียบด้วย
3.อินเตอร์เดิมก็จะทำให้มาไวกว่าลูกใหญ่ๆ แต่ลูกใหญ่ มาช้าแต่มาแรง แล้วแต่จะชอบแต่ถ้าซัดๆ ลูกใหญ่ก็น่าจะระบายความร้อนได้ดีกว่า

รบกวนถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนโบกับเฟืองท้ายครับ 24v เครื่อง RB20det
ติดแก็สครับ
Step1 เปลี่ยนโบจากเดิมเป็นโบ 25ใบขาว หรือดำจะแรงกว่าเดิมมากไหม
และถ้าทำเพิ่ม
Step2 เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.1 หรือ 4.3 แบบ Limited ,มี ABS ไม่มี ABS มันคืออะไรสงสัยครับ และเฟืองท้ายเดิมมันมีกี่แฉกครับ เพราะรถผม 3 แฉก 6 รูครับ และถ้าทำเพิ่ม
Step3 เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่ขนาดพอดี หรือใช้ของเดิมก็พอ
รถผมมันออกตัวค่อนข้างอืดครับ....แต่ตีบปลายไหลยาวครับถ้าเปลี่ยนแบบนี้จะช่วยได้กี่เปอร์เซ็นต์ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ถ้าจะใช้แก๊สต่อไปแนะนำใบขาวครับส่วนอินเตอแนะนำเปนอิเตอของJครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆ และมีประโยชน์ครับ.......

อินเตอร์ถ้าจะเอาสวย ก็อินเตอร์ vr 4 ครับ

ขอบคุณครับ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม