• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเบาะหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31624
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31624

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
สำหรับคนที่มีความสูง 185 เซน.
เวลาขับ A31 แล้วหัวติดกับหลังคา ขับนานๆแล้วปวดหลัง ปวดคอมาก
จะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีครับ
จะปาดเบาะให้เตี้ยลงสัก 1 - 2 นิ้วจะดีไหม หรือว่าเปลี่ยนเบาะดี
ตอนนี้ก็มองๆ เบาะ R32 อยู่ ว่าจะมาหุ้มหนังใหม่ แต่ใจไม่ค่อยชอบเบาะที่มันดู Racing มาก
เพื่อนๆ พอจะแนะนำเบาะที่ดูธรรมดามาใส่ โดยไม่ต้องแปลงราง และให้เตี้ยลงสักอย่างน้อย 2 - 3 นิ้ว พอจะมีไหมครับ
หรือว่าเบาะ R32 เป็นทางออกที่ดีที่สุด
ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอถามต่อนะ ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ
ผมไปเจอ เบาะ GTR32 คู่หนึ่ง ราคาถูกใช้ได้
สภาพโดยรวม

1. ผ้าหุ้มขาด+ดำ ดูแล้วไม่กล้านั่งอ่ะ แตไม่เป็นไรผมตั้งใจจะหุ้มหนังดำอยู่แล้ว
2. นวมแถวปีกตรงพนักพิง มีร่องรอยยุบจากการโดน กดทับ อันนี้จะซ่อมให้คืนสภาพเดิมได้ไหมครับ
3. พนักพิงเบาะคนนั่ง มีอาการโยกคลอนนิดหน่อย ซ่อมได้ไหมครับ
4. เบาะคนนั่ง ปรับเอนได้ไม่มากเท่าเบาะคนขับ ซ่อมได้ไหมครับ
5. ทำไมใต้เบาะคนขับตรงรางสไลด์ไม่มีสปริง แต่เบาะคนนั่งมี (แต่ปรับเลื่อนได้ตามปกติ เพียงแต่ไม่มีแรงสปริงช่วยดึง) ปกติไหมครับ

จากอาการเหล่านี้ หากราคาถูกกว่าเบาะ R32 สภาพทั่วไป ประมาณ 2000 น่าสอยไหมครับ

หรือถ้าใครมีเบาะ GTR32 หุ้มหนังดำแล้ว สภาพดี เบื่ออยากขาย บอกผมนะครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

โห ใจเดียวกับผมเลยคับ

ผมกำลังเครียดอยู่เลย

ไม่อยากใส่เบาะแต่ง เพราะเบาะที่ติดรถมา มันเป็นหนัง+ไฟฟ้า

มีวิธีไหนบ้างคับ

ผมสูง 182 ถ้าปรับให้พนักนอนลงหน่อย หัวก็จะไม่ติดหลังคา

แต่ปวดหลัง+เสียบุคลิค บางทีไปขับคันอื่น จะกลายเป็นปวดหลัง

พอปรับพนักพิงตรง หัวก็ติดหลังคา ใครเห็นก็บอกว่า ให้เปลี่ยนรถใหม่ คันนี้เล็กไป

ขอคำแนะนำด้วยคับ

ใจเดียวกับผมเลย คุณเจ้าของกระทู้ :coolly-0041:

ยิ่งตัวสูงขายาว + กับรูฟ แสนจะลำบาก

ถ้าสูงมาก ผมว่าเปลี่ยนเบาะดีกว่าครับ

ส่วนปาดเบาะนั่ง ก็จะผิดในส่วนของหลังเรา ตำแหน่งที่ปรับหลังเบาะกับหลังเราจะต่ำกว่าเดิม
ส่วนลดขา เบาะเดิมมันจะลดได้แค่ขาหลังหน่อยเดียว

ไม่อยากได้เบาะซิง คงต้องเบาะหนัง 24 v ครับ เพราะตัวเบาะจะบางกว่า อ้ออีกทางเลือกไม่ค่อยจะแนะนำแต่ใส่แล้วเตี้ยลงมาประมารที่อยากได้ เบาะ 200 sx ครับ ลงมาประมาณนึงแน่ ๆ

ไม่รุเกิดมาเตี้ยอ่ะ 555:coolly-0028:

สำหรับคนที่มีความสูง 185 เซน.
เวลาขับ A31 แล้วหัวติดกับหลังคา ขับนานๆแล้วปวดหลัง ปวดคอมาก
จะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีครับ
จะปาดเบาะให้เตี้ยลงสัก 1 - 2 นิ้วจะดีไหม หรือว่าเปลี่ยนเบาะดี
ตอนนี้ก็มองๆ เบาะ R32 อยู่ ว่าจะมาหุ้มหนังใหม่ แต่ใจไม่ค่อยชอบเบาะที่มันดู Racing มาก
เพื่อนๆ พอจะแนะนำเบาะที่ดูธรรมดามาใส่ โดยไม่ต้องแปลงราง และให้เตี้ยลงสักอย่างน้อย 2 - 3 นิ้ว พอจะมีไหมครับ
หรือว่าเบาะ R32 เป็นทางออกที่ดีที่สุด
ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผมสูง188 หนัก 90 กว่าๆ
เล่นมาสารพัดเบาะ มาจบที่ RECARO DC2 แดงด้ายดำ แล้วเอามาหุ้มหนังแท้
อย่าลืมรางเบาะก็มีส่วนสำคัญ ควรเล่น รางRECARO A31 SUPER LOW รางจะเตี๊ยที่สุดแล้วครับ:coolly-0033:

ผมสูง185 ใส่เบาะแต่ง ช่วยได้เยอะเลยครับ สบายๆ แต่จะมีปัญหา ตรงที่ ถ้าแฟนตัวเตี้ยๆ ขับไม่ได้นะครับ ตอนผมนั่งแล้ว หลือที่ว่างบนหลังคาประมาณ 2นิ้วครับ

ไม่อยากได้เบาะซิง คงต้องเบาะหนัง 24 v ครับ เพราะตัวเบาะจะบางกว่า อ้ออีกทางเลือกไม่ค่อยจะแนะนำแต่ใส่แล้วเตี้ยลงมาประมารที่อยากได้ เบาะ 200 sx ครับ ลงมาประมาณนึงแน่ ๆ

แล้วทำไมไม่อยากแนะนำเบาะ 200 ล่ะ มันไม่ดีตรงไหนครับ

ผมสูง188 หนัก 90 กว่าๆ
เล่นมาสารพัดเบาะ มาจบที่ RECARO DC2 แดงด้ายดำ แล้วเอามาหุ้มหนังแท้
อย่าลืมรางเบาะก็มีส่วนสำคัญ ควรเล่น รางRECARO A31 SUPER LOW รางจะเตี๊ยที่สุดแล้วครับ:coolly-0033:

ดูเหมือนจะต้องไปดูที่เบาะ Recing แล้ว
เบาะ R32 ใส่ลง A31 เมื่อเทียบกับ Recaro DC2 มันจะมีข้อเสียอะไรบ้างไหมครับน้าจอห์น
เผื่อจะได้เปลี่ยนเป้าหมายใหม่
ราง Super Low (ถ้าจะหายาก) มันจะเตี้ยกว่ารางปกติมากเลยเหรอครับ

ดูเหมือนจะต้องไปดูที่เบาะ Recing แล้ว
เบาะ R32 ใส่ลง A31 เมื่อเทียบกับ Recaro DC2 มันจะมีข้อเสียอะไรบ้างไหมครับน้าจอห์น
เผื่อจะได้เปลี่ยนเป้าหมายใหม่
ราง Super Low (ถ้าจะหายาก) มันจะเตี้ยกว่ารางปกติมากเลยเหรอครับ
เบาะR32 สำหรับผมแล้วเล็กเกินไป นั่งแล้วบีบช่วงตัว
DC2 ใหญ่นั่งสบายที่สุดแล้วสำหรับผม SR2-3 ยังเล็กเกิน
รางA31 SL หายากพอสมควร แต่หาได้
ผมนั่งขับหัวห่างจากหลังคา1ฝ่ามือครับ

อ้าว..ยุ่งล่ะสิ ผมตัวเตี้ย..
แล้วยังไปใส่เบาะซิ่งอีก:coolly-0013:

ขอบคุณทุกคนครับ สำหรับข้อมูล

มีคำถาม(ต่อ) อยู่หน้าแรกครับ

ผมสูง 186 เซน ปรับเอนไปหลังหน่อยพอสบายเท้า ไม่มีปัญหาเรื่องหัวชนหลังคา แต่เรื่องงปวดหลังมีมาเป็นระยะ ๆ ครับ
ปล. แฟนบอกให้ตัดหลังคาทำแบบสองแถวหลังคาสูงครับ หุหุ:coolly-0012:

ผมสูง 168 มีปัญหาเวลาจะเลี้ยวที่แคบๆต้องชะโงกไปดูหน้ารถว่าพ้นไม๊ แอ๊555
ขำๆนะเออ เกิดมาเตี้ยเช่นกันอิอิ