• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พัดลมไฮดรอลิก เปลี่ยนสายย้ำแล้วเวลเร่งมีเสียงดังแกร๊กๆๆ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Questionmark
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Questionmark

Register
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไปเปลี่ยนใช้พัดลมไฮดรอลิก มาครับ แล้วต้องไปย้ำสายไฮดรอลิกมาใหม่ครับ พอใส่ไป เวลาเร่งเครื่องมีเสียงดังในสายครับ แกร๊กๆๆๆๆๆๆ ช่างว่า สายย้ำ เป็นแบบนี้ทั้งนั้นไม่ทราบว่ามีวิธีไหนบ้างครับที่แก้ได้บ้าง

แล้วถ้าใช้สายเดิมนี่น่าจะหายไหมครับ :coolly-0036:

ไม่น่าจะมีเสียง ถึงจะย้ำสายก็เถอะ
ตรวจสอบเรื่องของพัดลมไฮดรอลิกก่อน

หรือถ้าไม่มั่นใจก็แนะนำให้ต่อวนตัวปั๊มกับกระป๋องพักก่อน ถ้าไม่มีเสียงก็แนะนำหาพัดลมไฮดรอลิกใหม่เลย

ไม่น่าจะมีเสียง ถึงจะย้ำสายก็เถอะ
ตรวจสอบเรื่องของพัดลมไฮดรอลิกก่อน

หรือถ้าไม่มั่นใจก็แนะนำให้ต่อวนตัวปั๊มกับกระป๋องพักก่อน ถ้าไม่มีเสียงก็แนะนำหาพัดลมไฮดรอลิกใหม่เลย

ต่อวนกับกระป๋องอยู่เล้วครับ

ตอนเร่งจะเห็นเลยว่าสาย บวมชึ้นครับ

ต่อวนกับกระป๋องอยู่เล้วครับ

ตอนเร่งจะเห็นเลยว่าสาย บวมชึ้นครับ

การที่สายบวมขึ้นเหมือนกับว่าการไหล เวียนของน้ำมันไฮดรอลิกไม่ดี

การต่อวนกับกระป๋องนี้คือจาก กระป๋องพักน้ำมันพัดลม ไปที่ปั๊มไฮดรอลิก แล้ววนกับมาที่ตัวกระป๋องพักน้ำมันพัดลม (การลองขั้นต้น)

ถ้าแบบนี้ ใช้กระป๋องพักของอะไร ถ้าของ J เป็นตัวพลาสติกไม่น่ามีปัญหา
ถ้าเป็นกระป๋องมาแปลงก็ต้องดูว่ามันตัน ก็เป็นไปได้ อันนี้ก็ล้างได้

ถ้าลองต่อวนแล้ว ตรววสอบกระป๋องพักแล้วก็มามาดูที่ปั๊มไฮดรอลิกต่อเลยครับ

การที่สายบวมขึ้นเหมือนกับว่าการไหล เวียนของน้ำมันไฮดรอลิกไม่ดี

การต่อวนกับกระป๋องนี้คือจาก กระป๋องพักน้ำมันพัดลม ไปที่ปั๊มไฮดรอลิก แล้ววนกับมาที่ตัวกระป๋องพักน้ำมันพัดลม (การลองขั้นต้น)

ถ้าแบบนี้ ใช้กระป๋องพักของอะไร ถ้าของ J เป็นตัวพลาสติกไม่น่ามีปัญหา
ถ้าเป็นกระป๋องมาแปลงก็ต้องดูว่ามันตัน ก็เป็นไปได้ อันนี้ก็ล้างได้

ถ้าลองต่อวนแล้ว ตรววสอบกระป๋องพักแล้วก็มามาดูที่ปั๊มไฮดรอลิกต่อเลยครับ
กระป๋องพลาสติกนี่แหละครับ วนตามที่คุณว่าเลยครับ เอาไงดี ปวดหัว:coolly-0042:

กระป๋องพลาสติกนี่แหละครับ วนตามที่คุณว่าเลยครับ เอาไงดี ปวดหัว:coolly-0042:
งั้นก็ปั้มก็เป็นที่ปั้มไฮดรอแล้วแหล่ะครับ
อาจต้องถอดมาดู หรือล้างภายในก่อน
(เคยแต่ถอดเปลี่ยนทั้งตัว แต่ถอดเป็นชิ้นยังไม่เคย)
ส่วนตัว solinoid ที่ปั๊มเสียหรือป่าวนี้บอกไม่ได้เหมือนกัน

น้ำมัน พอให้มันทำงานรึป่าว

ถ้าน้ำมันน้อยก็จะดัง แต่ถ้าน้ำมันพอ ก็เตรียมใจใว้เลย

ใกล้จะกลับยุ่นแล้วละครับ

เคยเป็นครับ ตอนวางเครื่องใหม่ ๆ อู่เค้าใส่กระป๋องเพาเวอร์มาให้ ดังตลอดเลยครับ
ตอนหลังเปลี่ยนเป็นกระป๋องพลาสติกของเจก็หายไปเลยครับ
แต่ถ้าน้ำมันมีน้อย ๆ ก็จะดังครับ ผมเลยเติมเต็มกระป๋องไว้ตลอดเลยครับ
ถ้าน้ำมันร้อนมาก ๆ ก็จะดังเหมือนกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม