• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พึ่งเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าใหม่ ไหงดุมล้อ ร้อนจัง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ jackblack31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jackblack31

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นผ้า nap สีชมพู เหมือนมันใหม่ ผ้ากินไม่เท่ากัน สีจานมีเสียงข้างนึง

แล้วก้อร้อนมาก จับก้านล้อแม๊ก สะดุ้งเลย

ปล, เปลี่ยนใหม่แล้วเป็นงี้เหรอ งง งง งง ขอคอมเม้นหน่อยนะครับ

ผมว่า ลูกสูบเบรคค้างรึป่าว ครับ รื้อมาทำความสะอาด รึเปลี่ยนชุดซ่อมบ้างรึป่าว

ลูกสูบเบรคค้างแน่นอนแนะนำน้ำล้างระบบเบรค

มันเป็นยังไง น้ำล้างระบบเบรค อะครับ

เป็นผ้า nap สีชมพู เหมือนมันใหม่ ผ้ากินไม่เท่ากัน สีจานมีเสียงข้างนึง

แล้วก้อร้อนมาก จับก้านล้อแม๊ก สะดุ้งเลย

ปล, เปลี่ยนใหม่แล้วเป็นงี้เหรอ งง งง งง ขอคอมเม้นหน่อยนะครับ

ผ้ากินไม่เท่ากัน น่ะปกติ เพราะไม่ได้เจียร์จานเบรค ต้องรอสักพักให้ผ้าเบรคสึกจนเต็มหน้าจาน
ของมันใช้มาต้องมีสึกอยู่แล้ว คิดง่ายๆ เวลาล้อหมุน ขอบจานเบรคขอบนอกกะขอบในเสียดสีกับผ้าเบรคด้วยความเร็วไม่เท่ากัน ฉะนั้นจานมันต้องสึกไม่เท่ากันอยู่แล้ว ส่วนใหญ่ขอบนอกจะสึกมากกว่าขอบใน

ที่ผมเคยเปลี่ยน เป็นเดือนเลยกว่าจะเต็มหน้า แต่ผมใช้ akibono นะ

ส่วนอาการอื่น ผิดปกติครับ ตามที่ข้างบนตอบไว้

ผมว่าถอดล้างดีกว่าชัวร์สุด

แล้วค่าใช้จ่ายคู่หน้าในการล้างประมาณเท่าไรครับ
แล้วถ้าหน้าหลังราคาเท่าไรครับ:coolly-0044:

ล้างเองก็ได้ ถ้า ถอดคาลิเปอร์ออกได้อ่ะนะ เอาลมเป่าให้ลูกสูบหลุดแล้วก็ไปล้างน้ำมัน ดูคราบ ตามด เช็คยางลูกสูบด้วย แล้วก็ประกอบใส่จารบี คาลิเปอร์นิดนึงยัดกลับเป็นอันเสร็จครับ

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

แต่ตอนขับผมไม่เหยียบเบรค รถก้อลื่นดีนะครับ ประมาณว่าปั๊มก้อไม่ค้างนะครับ

หรือถ้าปั๊มค้างจริงจะเป็นพร้อมกัน 2 ข้างเหรอ

เพราะว่าก้านล้อแม็กซ์ ร้อนสะดุ้งทั้ง 2 ข้าง เวลาวิ่งมีเสียงสีจานข้างซ้ายข้างเดียว

ผมงงจริงๆ ครับ:coolly-0043:

มันอาจจะไม่ได้ติดเยอะ แค่นิดๆ แต่ก็คือติดแหละครับ

ลองไล่ดูครับ ไม่เกี่ยวกับผ้าเบรคแน่นอน เกี่ยวกับระบบ ดันเบรคนี่แหละ

ปกติเวลาเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ผ้าเบรคที่หนามากมากจะบีบกดที่จานตลอดเวลา วิ่งไปซักระยะผ้าเบรคสึกก็จะหมดปัญหาครับ
ปล.ช่างบางคนเค๊าจะนำผ้าเบรคมาขัดกระดาษทรายที่รองไว้บนกระจกออกก่อนระดับหนึ่งครับ

-ของผมแค่วิ่งดังทันที แต่ข้างเดียว ผ้าเบรกเก่าไม่เคยเป็นครับ

ปล, แต่ผ้า nap ชมพู เบรกหนึบจิงๆ ลองดิ

ของเมิงมีเสียงม่ะ
ของกรูมันมีเสียงตอนจะหยุดสนิทแล้วง่ะ
แผ่ว ๆ จี๊ด ๆ
เบรค GTR นะ

แผ่นกันผุ่น สีกับจานรึป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม