• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องอาการสั้นเวลาวิ่งและเบรก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tong123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tong123

Member
Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
แรกๆมันก็สั้นครับและผมได้ทำการเจียนจานแล้วถ่วงล้อแล้วและก็เปลี่ยนแร็คมันก็หายไปได้สักพักครับประมาณหนึ่งเดือนครับตอนนี้มันสั้นอีกแล้วแต่ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ครับจะแก้ต่อยังไงครับ

ดุมเดิม 4 รูเจาะเป็น 5 รู หรือเปล่าครับ

ใช่ครับแต่ตอนเจาะมาใหม่ๆไม่สั่นนะครับ

ถามหน่อยครับว่า
สั่นนี้สั่นอย่างงัย วิ่งสั่นตลอด หรือเฉพาะที่ความเร็ว XXX แล้วสั่น
เวลาเบรคมีสั่นไหมครับ

เวลาวิ่งที่ความเร็วประมาณแปดสิบถึงร้อยแล้วก็สั่งครับและตอนเบรกก็สั่งด้วยครับ

อาการเหมือนจานขด หรือบางเกินน่ะครับ
ส่วนดุมที่เจาะก็มีส่วน

ลูกยางหนวดกุ้งเสียแน่นนอนครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับเดียวจะลองเช็ดดู

สั่นตลอดหรือสั่นเป็นบางช่วง ของผมสั่นที่ 80-90กม./ชม.พอถึง100กม./ชม.นิ่ง ตั้งศูนย์ถ่วงล้อก็ไม่หาย ช่างใส่แหวนหรือบูชอลูมิเนียมตรงศูนย์กลางล้อ (ไม่รู้เรียกอะไรเป็นวงๆล็อคระหว่างล้อกับดุม)ตอนนี้นิ่งสนิทวิ่งแสราดดดดดด
monster

ผมก็เป็นครับ แต่ไม่ได้เจาะดุมเพิ่มนะครับ วิ่งเกิน120 จะสั่นมากเลย พอลดความเร็วลงก็จะหาย
มีร้านแนะนำดีๆบ้างมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่มันจะหายหรือป่าวครับเพราะว่าตอนเจียนจานมาใหม่ๆมันไม่สั่นอ่ะครับ

ของผมสั่นที่ 80-90กม./ชม.พอถึง100กม./ชม.นิ่ง
เจียจานก็แล้ว เปลี่ยนใส่ดุม s14 ก็ไม่หาย บูทต่างๆก็ไม่เป็นไร
ผลสุดท้ายถอดล้อคู่หน้ามาใส่เครื่องหมุนดู มันคดด้านในไปหน่อยนึง ต้องเอาขึ้นแท่นหมุนดู
ถึงจะเห็น เอาไปทำให้กลมเหมือนเดิมก็หายครับ ลองดูหลายๆวิธีครับ

ถ้าเปลี่ยนผ้าเบรกจะหายได้หรือป่าวครับเพราะตอนทำมาใหม่ๆมันไม่สั่นอ่ะครับหรือไม่เกี่ยวกับผ้าเลย

ลองเช็คลูกหมากต่าง ๆ แล้วถ่วงล้อดูก่อนสิครับ

อาการนี้ไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อน่าจะหายครับ เพราะรถผมเคยมีอาการนี้ ชัดชักประมาณ 120 จะสั่น

...เเต่ตอนเบรคไม่เเน่ใจว่าเป็นที่จานหรือป่าว ลองเช็คดู เเร่ะ กันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม