• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

บูสมากมันเข๊กครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ puirsu
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

puirsu

Register
เข้าร่วม
17 พ.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
บูสท์สูงประมาณ 0.8-0.9bar RB20DET ใช้น้ำมันนะครับ มันมีเสียงเข๊กครับ แต่แก็สกลับเป็นน้อยกว่า เวลานี้ใช้แก็สหัวฉีดส่วนน้ำมันใช้เบนซิล 91 ไม่โซฮอลครับ เครื่องเดิมไม่โมเลยครับ

ลองปรับไฟดูครับ ปรับลดไฟดูก่อนครับ

แก๊ซนี่ใช้ LPG หรือเปล่าครับ ที่มันเขกน้อยกว่า 91 อาจเป็นเพราะค่าออกเทนของ LPG
มันเกิน 100 ครับ แต่เกินเท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ พอเปลี่ยนมาใช้ 91 มีอาการเขกเพราะค่าออกเทนมันน้อยกว่า
อาการเขกจึงมีมากกว่า เบนซิน 91 น่าจะเหมาะกับการขับแบบใช้งานธรรมดามากกว่า
ถ้าจะขับแบบรอบสูง อัดเต็มที่ เติมเบนซิน 95 ดีกว่าครับ รอผู้รู้มาตอบให้ชัดเจนอีกทีครับ

แก้ไขล่าสุด:
ออคเทนของ lpg จะเป็น 105 แต่ 91 มันน้อยไป ค่าออคเทนต่างกันเยอะ

การตั้งไฟ ส่วนใหญ่ช่างจะตั้งไฟให้เหมาะกับ lpg มากกว่าน้ำมันที่ใช้ ลองเปลี่ยนน้ำมันมาเป็น 95 ดูครับ อาการเขกน่าจะน้อยลง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม