• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

###ปัญหา ไฟเพดานติดตลอดเวลา ###

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ eddy
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

eddy

Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
หลังคาเป็นตัว moonroof ครับ ไฟเพดานติดตลอดเวลา
ไม่ว่าจะปรับเป็น OFF-DOOR-ON
ตอนนี้เลยต้องถอดฟิวส์ไฟเก๋งออกไปก่อน

มีเพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยเป็นบ้าง และแก้ไขยังไงกันครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านครับ

เช็ค ดูพวกสวิทชประตู สวิทช์ฝาท้ายก่อนครับ ว่ามันเสียรึป่าว

เช็ค ดูพวกสวิทชประตู สวิทช์ฝาท้ายก่อนครับ ว่ามันเสียรึป่าว

เป็นมานานหรือยังครับ ถ้าพึ่งเป็น ก็ลองเช็คตามเพื่อนข้างบนบอกก่อนครับ

ลองเช็คดูครับ 4 ประตู กับ 1 ฝาท้าย ว่าสวิทซ์มันช๊อตหรือป่าว ถอดง่ายๆแค่ไขควงปากแฉกตัวเดียวครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
เจอต้นตอแล้วครับ พอดีพึ่งไปติดกันขโมยมา แล้วมีสวิชต์ป้องกันเปิดฝากระโปรงหน้ารถด้วย

พอยกกระโปรงหน้าเพื่อระบายความร้อน ก็เลยทำให้ไฟเก๋งติดตลอดแม้จะเลื่อนมาเป็น OFF

คิดว่าเป็นปกติของระบบกันขโมยมั้งครับ

ยัีงไงก็ขอขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม