• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปะยางแบบไหนดี สตรีม หรือยัดหนอนไว้ในยาง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31668
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31668

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
25 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เซ็งมาก เพิ่งเปลี่ยนยางหลัง 255/40/17 มือ1 มาไม่ถึงเดือน โดนล้อละรู แล้ว ซวยจิงๆ ใครรู้บ้างว่าปะยางแบบไหนดี ใช้ได้ยืนยาว ไม่ต้องกลัวรั่วซึมอีก รถ cef เราๆท่านๆ มันก็แรงๆทั้งนั้น เลยกลัวเวลา แซดดด ขึ้นมาแล้วมันรั่ว ละซวยไปใหญ่ บอกหน่อยนะ ขอบคุณคับ :coolly-0042:

ปะแบบสติมครับคือถอดยางออกจากแม็กซ์แล้วก็ปะด้านในครับผม

ผมปะแต่แบบ แทงไยใหม เข้าไปเพราะเคยปะแบบสตีมแล้ว มันใช้ความร้อนกด

พอใช้ยางไปอีกซักพัก ยางบวม

ขึ้นอยู่กับว่าโดนอะไรมามากกว่าครับ เพราะต้องคิดถึงแรงกระทำของแรงดันกับจุดที่เราต้องป่ะ
ขึ้นอยู่กับบริเวณที่รั่วด้วย ถ้าโดนร่องดอกยางก็อีกแบบ โดนดอกยางก็อีกแบบ.....แต่ทางที่ดี เปลี่ยนใหม่ครับ อิอิ .........ล้อเล่นครับ ขอข้อมูลมากกว่านี้หน่อยจะได้แนะนำถูก

จากที่ใช้ยางใหม่มือ 1 มา
ปะมาแล้วหลายอยู่ แต่เวลาไปที่ร้านเขาจะดูที่แผลอ่ะ
เพราะมีเคสนึง เจอน๊อตหางปลามอไซต์ซะ
ร้านบอกไหมเอาไม่อยู่ เลยต้องสตีม ก็ตามนั้นก็ใช้มาไม่เห็นมี ปัญหาไรนะครับ

ขึ้นอยู่กับแผลที่โดนมาครับ

ถ้าเป็นแบบตะปูตำ เป็นรูๆ ก็ปะแบบแทงไยไหม ไม่มีผลเสียอะไรครับ หมั่นเช็คลมยาง 2 สัปดาห์/ครั้ง ก็ดีครับ

ถ้าเป็นแบบแผลปากกว้างกว่ารูตะปู ก็ปะ stream แต่ปะ stream ก็มีข้อเสียอย่างที่เพื่อนบอกไว้ข้างต้นครับ
แต่ข้อดีคือ มันจะดูไม่ออกว่ายางนี้ปะมาหรือป่าว(ถ้ายางยังติดแม็กซ์อยู่นะ) มารู้อีกทีคือ ถอดยางออกจากแม็กมาถึงจะเห็น :coolly-0041:

ขอเพิ่มเติมอีกอย่างครับ นอกจากดูขนาดแผลที่โดนมาแล้ว ช่างเค้าจะดูแผลตามลายยางด้วยนะครับ แล้วช่างเค้าก็จะบอกเหตุผลให้เราฟังว่าควรปะแบบใหนครับ

ปะสตรีมมันใช้ความร้อนครับ เนื้อยางมันจะแข็งและตาย แต่ชัวร์ ไม่รั่วอีก
ปะหนอน มันใช้ยัดเข้าไปในรูที่รั่ว เนื้อยางไม่ตาย แต่ต้องคอยหมั่นเช็คลมยางจ๊ะ

ดังออยว่า มิชชิลินก็แนะนำถ้าจะดี ใช้วิธีร้อยเชือกจะถนอมเนื้อยางดีกว่าสตีม แต่ถ้าแผลใหญ่ ร้อยเชื่อกก็อาจจะ เอาไม่อยู่ได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม