• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามหน่อยคับกล่องโมของRB20DETถ้าซื้อโมของญี่ปุ่นหรือวิ่งจูนดีกว่าคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31551
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31551

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามหน่อยคับกล่องโมของRB20DETถ้าซื้อโมของญี่ปุ่นหรือวิ่งจูนดีกว่าคับรบกวนหน่อยคับพี่น้อง

ในความคิดผมนะครับถ้าเราได้กล่องที่โมมาจากญี่ปุ่นตรงกับที่เราทำเครื่องไปมันก็วิ่งดีครับ
แต่ถ้าเครื่องเราทำไปไม่ตรงเช่นกล่องเซ็ทรอมมาสำหรับหัวฉีดใหญ่ เทอร์โบซิ่ง อินเตอร์ซิ่ง
แคมซิ่ง ใช้อัตราบูสสูงๆ แต่เครื่องเราทำนิดเดียวมันก็ไม่เข้ากันครับ แต่ถ้าโชคดีลองเสียบแล้ววิ่งดีก็โอเค หรือเอากล่องเดิมวิ่งจูนหรือถ้ามีงบมากหน่อยก็ใส่กล่องที่ปรับจูนได้จะดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุด:
ขอถามหน่อยคับกล่องโมของRB20DETถ้าซื้อโมของญี่ปุ่นหรือวิ่งจูนดีกว่าคับรบกวนหน่อยคับพี่น้อง
งบไม่เยอะ แนะนำ
กล่องโมนอก เลือกสเปค โบเดิม หัวฉีดเดิม+AFC 5ปุ่มครับ:coolly-0033:

ขอบคุณคับ..ถ้าใส่กล่องโมนอกเสียงมันจะเปลี่ยนไหมอะคับน้าจอหน์และจะวิ่งกว่าวิ่งจูนหรือเปล่าคับ..คืออยากแรงกว่าเกิมอะคับน้าจอหน

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณคับ..ถ้าใส่กล่องโมนอกเสียงมันจะเปลี่ยนไหมอะคับน้าจอหน์และจะวิ่งกว่าวิ่งจูนหรือเปล่าคับ..คืออยากแรงกว่าเกิมอะคับน้าจอหน
ต้องลองเสียบกล่องแล้ววิ่งดูถึงจะรู้ครับ:coolly-0033:

งบไม่เยอะ แนะนำ
กล่องโมนอก เลือกสเปค โบเดิม หัวฉีดเดิม+AFC 5ปุ่มครับ:coolly-0033:

ต้องลองเสียบกล่องแล้ววิ่งดูถึงจะรู้ครับ:coolly-0033:
หมุนๆๆๆ ปรับๆๆๆ ไป ............น้ำมันขึ้นราคาอีกแล้ว เซงงงงงงง:coolly-0036:

ขอบคุณคับทุกคำแนะนำ..เดี๋ยวผมว่างแล้วเข้าไปหานะคับน้าจอนห์

ผมมีกล่องRB20BO เยีบได้เต็มที่ไม่ตัด ขายอยู่ 3,300 โทร.084-357-6081

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม