• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

Help Me Please!

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 9661cefibo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

9661cefibo

FUN ON EARTH
Register
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามผู้เชี่ยวชาญทุกท่านครับ คือว่าผมเปลี่ยนเทอร์โบ มาใหม่ (โบเดิมเสีย ควันไหลอะ) โบเดิมๆ 1jz gte นะครับ ปรากฏว่า ใช้ได้ 2 อาทิตย์ พอดี ควันไหลอีกแล้ว ครับ หมดประกัน 1 อาทิตย์ แล้วด้วย แบบนี้จะทำไงดีครับ ต้องเปลี่ยน ใหม่อีกเหรอครับ หรือว่า เอาเทอร์โบ ไปซ่อม ได้ไหมครับ แบบว่า ขึ้เกียจกลับไปร้านเดิมอะครับ ถึงไปก็คงไม่รับผิดชอบอีก เสียไป 6000 บาท ขับได้ 2 อาทิตย์เอง เซ็ง สุดๆ ใครพอแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ
อาการรถ ควันไหล แล้วแต่อารมณ์มัน มากบ้าง น้อยบ้าง ส่วนมากเวลาเปิดแอร์ มันมาละ กลิ่นควัน เหมือนอะไรไหม้อะ
พอเป็นไปได้ไหม ว่าเสียที่อื่น ไม่ใช่โบอะ (แอบหวัง) หรือพอมีร้านแนะนำทำแล้ว จบ ผมอยู่แถวคลอง 4 ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ:coolly-0012:

ถอดเทอร์โบส่งไป overhaul ใหม่เลยครับถ้ายังไม่อยากขึ้นโบเดี่ยว เป็นทางเลือกที่หลายๆคนเค้าทำกัน จะ up grade ใบก็ยังได้

ลอง search google ดูนะครับ worldtech.co.th ร้านรับซ่อมเทอร์โบน่ะครับ ลองอ่าน ศึกษาดูก่อน

ปล.โปรดใช้วิจารณญานตัวเองในการตัดสินใจ

ขอบคุณคร๊าบผม

สอบถามผู้เชี่ยวชาญทุกท่านครับ คือว่าผมเปลี่ยนเทอร์โบ มาใหม่ (โบเดิมเสีย ควันไหลอะ) โบเดิมๆ 1jz gte นะครับ ปรากฏว่า ใช้ได้ 2 อาทิตย์ พอดี ควันไหลอีกแล้ว ครับ หมดประกัน 1 อาทิตย์ แล้วด้วย แบบนี้จะทำไงดีครับ ต้องเปลี่ยน ใหม่อีกเหรอครับ หรือว่า เอาเทอร์โบ ไปซ่อม ได้ไหมครับ แบบว่า ขึ้เกียจกลับไปร้านเดิมอะครับ ถึงไปก็คงไม่รับผิดชอบอีก เสียไป 6000 บาท ขับได้ 2 อาทิตย์เอง เซ็ง สุดๆ ใครพอแนะนำผมหน่อยได้ไหมครับ
อาการรถ ควันไหล แล้วแต่อารมณ์มัน มากบ้าง น้อยบ้าง ส่วนมากเวลาเปิดแอร์ มันมาละ กลิ่นควัน เหมือนอะไรไหม้อะ
พอเป็นไปได้ไหม ว่าเสียที่อื่น ไม่ใช่โบอะ (แอบหวัง) หรือพอมีร้านแนะนำทำแล้ว จบ ผมอยู่แถวคลอง 4 ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ:coolly-0012:
ผมก้อเป็นอาการเหมือนคุนพี่เลย

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

อาการนี้ ไม่น่าตกใจ เพราะ6000 ปลิวไปแล้ว จริงถ้าแค่ควันใหล เริมแรกให้รีบส่งซ่อม

ก่อนที่มันจะพังมากไปกว่านี้ ค่าซ่อมก็ไม่น่าจะแพงเท่าไหร่ ลองค้นๆดูในกูเกิลอะครับ

มีโอกาศอีกนิดนึ่ง แต่ก็ต้องเสียตังอยู่ดี

คือแหวนในตัวเทอร์โบมันตาย ถอดออกมาทำความสะอาดแล้วใส่ใหม่ (อันนี้ของให้ช่างที่มีประสบการณ์หน่อยน่ะครับ) ก็มีโอกาศหายได้

แต่ถ้าถอดออกมาแล้วมันสึกอันนี้ก็ งานเข้า

อีกส่วนนึ่งคือน้ำมันเครื่องที่เติม ก็มีส่วน เรื่องของความหนืด

บางครั้งอแาจจะเป็นที่น้ำมันเครื่องนะคับ

มีโอกาศอีกนิดนึ่ง แต่ก็ต้องเสียตังอยู่ดี

คือแหวนในตัวเทอร์โบมันตาย ถอดออกมาทำความสะอาดแล้วใส่ใหม่ (อันนี้ของให้ช่างที่มีประสบการณ์หน่อยน่ะครับ) ก็มีโอกาศหายได้

แต่ถ้าถอดออกมาแล้วมันสึกอันนี้ก็ งานเข้า

อีกส่วนนึ่งคือน้ำมันเครื่องที่เติม ก็มีส่วน เรื่องของความหนืด

ยังไงอะพี่น้อย

ช่วยอธิบายหน่อยคับ

ผมใช้อาร์บี ไม่เคยควันไหล แต่อยากรู้ :coolly-0033:

เปลี่ยน โบแล้ว ร้านเคลมให้ อะ อิอิ ไม่อายแล้วคร้าบ...ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม