• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

2jโบ มีหลายรุ่น แล้วแต่ละรุ่นใส้ในเหมือนหรือต่างกันอย่างไร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ papa rb25det
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

papa rb25det

Register
เข้าร่วม
3 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
2jโบ มีหลายรุ่น ใช่ไหม
แล้วแต่ละรุ่นใส้ในเหมือนหรือต่างกันอย่างไร
เครื่อง2jโบเกียร์ธรรมดา กับออโต้ เหมือนกันไหม
แล้วความทนของ2jแต่ละรุ่นทนเหมือนกันไหม
2jโบ ซูป้า กับอาริสโซ เหมือนกันไหม:coolly-0033:

ตอบให้ พื้นฐานเหมือนกันหมดแหละ ใครมันจะไปผลิตอะไรมากมาย ไม่ให้มันเหมือนกัน ชิ้นส่วน ค่าใช้จ่ายมันเยอะ แต่ต่างกันที่ แคร๊งมั๊ง ว่าจะไปอยุ่ในรถรุ่นไหน ตัวถังอะไร เกียร์ธรรมดา เกียร์ auto มันก็เหมือนกัน ตัวเครื่องต่างกันที่เกียร์ อ้อปีของเครื่องก็อาจจะทำให้อุปกรรืบางอย่างไม่เหมือนกัน แต่สรุป พื้นฐาน ของเครื่องเหมือนกัน เพราะ 2j มันมีก็อย่างที่โพสไว้ ทั้งรถ sport คือ supra รถซีดาน aristo
ยังมรุ่นอื่นอีกที่วางถ้าในญี่ปุ่น

ว่าแต่ถามถึง 2 j ทำไมเนี่ย ไม่วาง b16 a เรอะ

ตอบให้ พื้นฐานเหมือนกันหมดแหละ ใครมันจะไปผลิตอะไรมากมาย ไม่ให้มันเหมือนกัน ชิ้นส่วน ค่าใช้จ่ายมันเยอะ แต่ต่างกันที่ แคร๊งมั๊ง ว่าจะไปอยุ่ในรถรุ่นไหน ตัวถังอะไร เกียร์ธรรมดา เกียร์ auto มันก็เหมือนกัน ตัวเครื่องต่างกันที่เกียร์ อ้อปีของเครื่องก็อาจจะทำให้อุปกรรืบางอย่างไม่เหมือนกัน แต่สรุป พื้นฐาน ของเครื่องเหมือนกัน เพราะ 2j มันมีก็อย่างที่โพสไว้ ทั้งรถ sport คือ supra รถซีดาน aristo
ยังมรุ่นอื่นอีกที่วางถ้าในญี่ปุ่น

ว่าแต่ถามถึง 2 j ทำไมเนี่ย ไม่วาง b16 a เรอะ
แฮะๆนึกว่าลืมไปแล้ว
แต่ขอบคุณมากครับ กับข้อมูล
กะว่าจะลง2jและ แรงเลย เดิมๆก็พอ
ตอนนี้วางrb25อยู่ วิ่ง16วิ เอง 2jน่าจะได้ซัก13 เห็นด้วยมิ:coolly-0033:

2jโบ มีหลายรุ่น ใช่ไหม
แล้วแต่ละรุ่นใส้ในเหมือนหรือต่างกันอย่างไร
เครื่อง2jโบเกียร์ธรรมดา กับออโต้ เหมือนกันไหม
แล้วความทนของ2jแต่ละรุ่นทนเหมือนกันไหม
2jโบ ซูป้า กับอาริสโซ เหมือนกันไหม:coolly-0033:
ไส้ในถ้าจำไม่ผิดเหมือนกัน ด้านนอกไม่เหมือนกันครับ
2Jโบใน supra ไม่มีพัดลมไฮดรอลิก มีแต่ฟรีปั๊ม และเป็นแคล้งหลัง
และตัวตั้งลูกลอก ระบบแวคคั๊ม ชุด CDI คนล่ะฝั่ง ก็ไม่เหมือนกัน

ส่วนกล่อง ecu ออโต้ กับธรรมดา ไม่เหมือน
กล่องมี ทั้งเพลท ดำ และน้ำเงิน

หาเครื่องปีสุดท้ายที่เป็น line การผลิตของเครื่อง supra แต่เอามาใส่ใน อริโต้ ก็สดหน่อย

ความทนอยู่ที่ความสดที่ได้มา ต้องให้คนดูเป็นไปดูครับ
เพราะว่าด้านนอกสวยแห้งๆ ด้านในไม่สดก็มีหลอกตาเยอะแยะครับ

ชาร์ฟอก ชาร์ฟก้่าน ของ1เจโบ แต่ละตัว ยังไม่เหมือนกันเลยพี่ ต้องถอดมา มันมีหลายเบอร์ แต่ละเครื่องก็คนละเบอร์กันอีก

ขอบคุณมาก
ดีจัง
แล้วมีใครรับจ้างเลือกเดรื่องสวยๆมั่งเอ่ย

ขอบคุณมาก
ดีจัง
แล้วมีใครรับจ้างเลือกเดรื่องสวยๆมั่งเอ่ย
ช่างที่เค๊าจะวางเครื่องให้คุณงัย
เค๊าเป็นคนเลือก เป็นคนวาง จะได้เป็นคนรับผิดชอบด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม