• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องพวงมาลัยหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ thawatchai100
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

thawatchai100

Register
เข้าร่วม
20 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้ตัว 12 V อยากเปลี่ยนเป็น พวงมาลัย 24 V ตัวนอก อยากทราบว่า ต้อง ถ้าจะให้ สามารถใช้งานได้ต้องซื้อแกนมาทั้งชุดเพื่อเปลี่ยนหรือไม่? หรือสามารถถอดเปลี่ยนใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลง คือผมจะซื้อมาใส่แทนเท่านั้น ไม่แน่ใจว่า จะใส่ลงล๊อคได้พอดีหรือไม่?

รอผู้รู้มาตอบให้ครับ

ใส่ได้ครับไม่ต้องเอามาทั้งแกน

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล :coolly-0028:

ผมใช้ตัว 12 V อยากเปลี่ยนเป็น พวงมาลัย 24 V ตัวนอก อยากทราบว่า ต้อง ถ้าจะให้ สามารถใช้งานได้ต้องซื้อแกนมาทั้งชุดเพื่อเปลี่ยนหรือไม่? หรือสามารถถอดเปลี่ยนใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลง คือผมจะซื้อมาใส่แทนเท่านั้น ไม่แน่ใจว่า จะใส่ลงล๊อคได้พอดีหรือไม่?
ใส่แทนได้เลย แต่อย่าลืมแกะไส้ของ 12 ว๊าวมาใส่นะ
ไม่งั้นเด๋วแตรไม่ดัง

ขอบคุณครับ ผม :coolly-0007:

12 V บ้านเรา กับ 24 V ตัวนอกไม่เหมือนกันน่ะครับ

เพราะชุดแตร์ มันสลับกันอยู่

ถ้าให้ดีก็แนะนำว่าเอามาทั้งคอดีกว่า

ถ้าแบบรู้หน่อย ก็หาพ่วงมาลัย 24 V ตัวนอก แล้วแยกซื้อเฉพาะ ชุดแตร์ตัวนอกที่ติดกับสวิตย์ยกเลี้ยว และปัดน้ำฝน