• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เบาะแท้กับเบาะเทียม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pakapao8
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pakapao8

Register
เข้าร่วม
16 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เป็นคำถามที่อยากรู้มานานแล้วครับ
ในตลาดบ้านเราตอนนี้เบาะคู่หน้ามีขายกันตรึม(คลองถมเพียบเลยทั้ง บาย แล้วก็ ริคาโหล) ราคามีตั้งแต่ 4000 ยัน หมื่น ซึ่งผมไม่เคยใช้ เลยไม่รู้เป็นอย่างไรบ้าง แต่ดูรูปร่างและหน้าตา มันเย้ายวน กวนตังในกะเป๋าเสียเหลือเกิน:coolly-0044:
จึงสอบถามผู้ที่เคยใช้ ว่า ของแท้ วัดกับของเทียมเนี่ย พอไหวไม๊ครับ บางรายบอกว่าของเทียม ขับไกลๆจะปวดหลังมาก:coolly-0008: หนังมันจะทนไม๊ ใช้ไปได้นานแค่ไหน มันถึงจะยุบจะเหี่ยว ถ้ามันแย่มากก็จะหาซื้อมือ 2 ของแท้ดีก่าครับ:coolly-0041:

ขอบคุณทุกท่านนะครับ:coolly-0003:

อยากรู้ด้วยคนครั้บบบบบบบบบ :coolly-0043:​

ของแท้กับของเทียม มันก็บอกแล้วว่าของเทียม คุณภาพคงไม่ดีเท่า ครับ นั่งแล้วอาจจะไม่สบายเท่าไหร่ กัดฟันหาซื้อของแท้ดีกว่า แต่เบาะเดิมนั่งสบายสุดแล้ว

ของแท้กับของเทียม มันก็บอกแล้วว่าของเทียม คุณภาพคงไม่ดีเท่า ครับ นั่งแล้วอาจจะไม่สบายเท่าไหร่ กัดฟันหาซื้อของแท้ดีกว่า แต่เบาะเดิมนั่งสบายสุดแล้ว

ตามพ่อเต่านินจาตอบเลยคับ เบาะเดิมนั่งสบายที่สุดจิงๆ แต่ยังไงของแท้ก็ดีกว่าคับ เนื้อผ้าก็ดีกว่านะต้องลองได้สัมผัสดูจะรู้เองคับ

ตามพ่อเต่านินจาตอบเลยคับ เบาะเดิมนั่งสบายที่สุดจิงๆ แต่ยังไงของแท้ก็ดีกว่าคับ เนื้อผ้าก็ดีกว่านะต้องลองได้สัมผัสดูจะรู้เองคับ

แหมไอ้สาด ติดไอ้เหี้ยจุซมาสิมึงเนี่ย

ของก๊อฟ มันมีหลายเกรด ยกตัวอย่างหน่อย คือ เบาะแท้กึ่งเทียม ก็คือโครงแท้แต่ฟอกน้ำกับผ้าทำขึ้นมาใหม่
การใช้งานก็อย่างว่าอ่ะครับมันเทียมกันไม่ได้แบบท่านๆ ด้านบนบอกพวกผ้า ฟอกน้ำ และก็ขายราคาจะห้อยหน่อย

ขอเสริมในเรื่องการใช้งาน
ในเรื่องของเบาะแต่งมันเหมาะมากกับพวกคนช่วงยาว(สูง)
เพราะถ้ารถคนที่ตัวสูงมี roof เบาะเดิม นั่งแล้วหัวจะติดถาด roof
เบาะแต่งเปลียนรางให้เตี้ยก็ช่วยได้เยอะ

และก็คนที่ชอบเข้าโค้งแรงๆ ก็ช่วยในประคองร่างให้ทรงตัวได้ ไม่เหมือนเบาะเดิมๆ

แก้ไขล่าสุด:
ของก๊อฟ มันมีหลายเกรด ยกตัวอย่างหน่อย คือ เบาะแท้กึ่งเทียม ก็คือโครงแท้แต่ฟอกน้ำกับผ้าทำขึ้นมาใหม่
การใช้งานก็อย่างว่าอ่ะครับมันเทียมกันไม่ได้แบบท่านๆ ด้านบนบอก

ขอเสริม
ในเรื่องของเบาะแต่งมันเหมาะมากกับพวกคนช่วงยาว(สูง)
เพราะถ้ารถคนที่ตัวสูงมี roof เบาะเดิม นั่งแล้วหัวจะติดถาด roof
เบาะแต่งเปลียนรางให้เตี้ยก็ช่วยได้เยอะ

และก็คนที่ชอบเข้าโค้งแรงๆ ก็ช่วยในประคองร่างให้ทรงตัวได้ ไม่เหมือนเบาะเดิมๆ

แล้วคนชอบโยกในรถหล่ะเพ่ ใช้เบาะไรดี

แล้วคนชอบโยกในรถหล่ะเพ่ ใช้เบาะไรดี

ปรับง่ายคล่องตัว เอนไหว ทันใจ เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายง่ายที่สุด 5 5 5
แนะนำเบาะเดิมเลย

เบาะแท้ โครงสร้างแข็งแรงกว่าครับ ( หมายถึงเบาะปรับได้น่ะ เช่น SR3 เป็นต้น )

ไฟล์แนบ

44.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 86
แก้ไขล่าสุด:
ขอเสริมในเรื่องการใช้งาน

ผมสูง 185 เบาะตุ๊กแก วันไหนใส่เยลปุ๊บ ติดหลังคาเลย เสียทรงหมด

ปรับง่ายคล่องตัว เอนไหว ทันใจ เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายง่ายที่สุด 5 5 5
แนะนำเบาะเดิมเลย

เบาะตุ๊กแกไฟฟ้า กว่าจะเอนลงได้ ไม่ค่อยทันใจ:coolly-0043:
ดีนะไฟฟ้าคนด้านคนขับด้านเดียว ไม่งั้นต้องข้ามไปเบาะหลัง:coolly-0032:

• กระทู้ ผู้เขียน
เบาะแท้ โครงสร้างแข็งแรงกว่าครับ ( หมายถึงเบาะปรับได้น่ะ เช่น SR3 เป็นต้น )

โครงสร้างตามรูปดูแข็งแรงมากเลยครับ

ตอนนี้ว่าจะเอาเบาะเดิมไปหุ้มหนังแท้ หรือไม่ก็เบาะแต่งแท้มือ 2 แล้วครับ
เบาะเทียมม่ายwork:coolly-0011: