คำถามที่ต้องการคำตอบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.แบตผมน้ำกลั่นชอบแห้ง ประมาณ ครึ่งเดือนขวด น่าจะเป็นที่อะไรนะครับ แบตไม่รั่ว พึ่งเปลี่ยนต้นปี 49
2.พึ่งแปลงล้อจาก 4/114 เป็น 5/114 โดยใช้วิธีเจาะดุมทั้ง 4 เราจะทราบได้ยังไงว่าล้อหน้ามันจะตรงอะครับ

เจาะที่ล้อหรือที่ดุม แบตจะไปแล้วแบบนี้เติมบ่อยขนาดนี้

เจอะที่ดุมอะพี่
ตอนนี้เห็นเด็กที่ทำบอกยางบวม 1 เส้น
มันทำให้เวลาขับแล้วดึงซ้ายทีขวาทีปะครับ

น่าจะเป็นไดชาร์ท ชาร์ทมากหรือเปล่า ครับ (รอท่านอื่นมาตอบ):verwirrt:

ที่พี่กอล์ฟบอกแบตเสื่อม ก็ไม่น่าอะเพิ่งซ้อเอง 1 ปีก่าๆ เติมน้ำกลั่นรักษาระดับตลอดอะ

แบตยี่ห้ออะไร ซื้อมาเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่แบตเดี๋ยวนี้จะเสียง่ายไม่เกิน2-3ปีลาโลก ประเภทนี้เรียกว่า กินน้ำกลั่น เคยได้ยินในโฆษณาปะครับ

ยางบวมไม่เกี่ยวกับดึงอะครับ ดึงขนาดนั้นมันต้องคนละดอกจะมีผลเวลาเหยียบเบรครับและวิ่งเจอน้ำนะครับ ส่วนวิ่งทำมะดาก็ปกติ ตามช่วงล่างเลย
เจาะดุม ถ้าจาะดีก็ดีไป เจอแย่ก็สั่นเท่านั้นครับ

กินน้ำกลั่น เป็นอาการ ปรกติของแบตเริ่มมีอายุ เริ่มเสื่อม

บางคันเค้าเปลี่ยนกัน ปีละลูก

มีหลายสาเหตุ เริ่มเสื่อมเพราะอายุเอง ใช้งานหนัก ความร้อน

ถ้าไม่อยากเติมน้ำกลั่นบ่อยๆ ย้ายแบตไว้ท้ายรถโลด เย็นไม่ร้อน ไม่เดือด ไม่ระเหย

ยางบวมไม่ค่อยดึงเท่าไหร่ จะสะท้าย หรือกินไปทางด้านในด้านนึงมากกว่า

ดึงซ้ายดึงขวาเนี่ย ดู ลูกหมากคันชักตัวนอก ยางรัดกระบอกแรค(อันนี้ตัวดี) บูทปีนก

ที่สำคัญ แคสเตอร์ หรือหนวดกุ้งเนี่ย 2 ล้อ เหลื่อมล้ำกันมากหรือป่าว

Hubling มันจำเป็นต้องกลึงเสริมเข้าไปไหมอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม