• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

กระจกข้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefmyae
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefmyae

Register
เข้าร่วม
13 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือกระจกข้างมันพับเข้าไม่ได้อ่ะคับไม่ทราบว่าซ่อมได้มั้ย คือมันมีแต่เสียงมอเตอร์ทำงานคับแต่กระจกไม่พับ

ซ่อมได้ครับ แนะนำพี่สมพร

ใครมีเบอร์พี่สมพร ลงให้ด้วยครับ:coolly-0033:

คือกระจกข้างมันพับเข้าไม่ได้อ่ะคับไม่ทราบว่าซ่อมได้มั้ย คือมันมีแต่เสียงมอเตอร์ทำงานคับแต่กระจกไม่พับ

ซ่อมได้ครับ ทำเองเลยครับ อุปกรณ์ที่ใช้

1 ไขควงแฉก
2 กาวร้อน หรือ กาวตราช้าง

สาเหตุที่กระจกไม่พับ ก็เพราะเฟืองพล้าสติกมันแตกครับ ต้องถอดออกแล้วเอากาวติดง่ะครับ แล้วใส่เข้าไปใหม่มันจะฟิตไม่มีการให้ตัว กระจกก็จะพับครับ

กระทู้ติดหมุด ข้างบนก็มีนิครับ ดูตามวิธีเลยครับ

คือมันปรับได้หมดเลยคับแต่มันพับเก็บไม่ได้คับ ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคับ:coolly-0033:

ลองเอาโซแน็คฉีดก่อนครับ

เบอร์ 083-179-5334 พี่ สมพรนะครับ

ซ่อมได้ครับ ทำเองเลยครับ อุปกรณ์ที่ใช้

1 ไขควงแฉก
2 กาวร้อน หรือ กาวตราช้าง

สาเหตุที่กระจกไม่พับ ก็เพราะเฟืองพล้าสติกมันแตกครับ ต้องถอดออกแล้วเอากาวติดง่ะครับ แล้วใส่เข้าไปใหม่มันจะฟิตไม่มีการให้ตัว กระจกก็จะพับครับ
เอ้า...ออกพรรษาแล้วไม่ใช่เรอะ :coolly-0010:

คือมันปรับได้หมดเลยคับแต่มันพับเก็บไม่ได้คับ ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคับ:coolly-0033:

นั่นเหละครับเฟืองพลาสติกที่อยู่กับมอเตอร์มันแตก มันเลยหมุนฟรีตัวเอง คุณจึงได้ยินแต่เสียงมอเตอร์ทำงานไงครับ มันต้องถอดออกมาง่ะครับ จึงจะเข้าใจ วิธีถอดก็ตามกระทู้ปักหมุดข้างบนง่ะครับ วิธีซ่อมกระจก 8 ขั้นตอน

ขอบคุนทุกท่านคับ ซ่อมได้แว้ว :coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม