• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟถอยหลังไม่ออกครับ ช่วยด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bird555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bird555

Member
Register
เข้าร่วม
28 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีเปลี่ยนเครื่องเป็น 1jธรรมดาเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังไฟไม่ออกเลยครับ
เช็คดูที่หลอดไฟก่ไม่ขาดครับ
เราควรเช็คตรงไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

อืมสวิฟไฟถอยครับ แถว ๆ เกียร์มั๊ง ครับ เพราะของ auto มันไม่มี

• กระทู้ ผู้เขียน
อืมสวิฟไฟถอยครับ แถว ๆ เกียร์มั๊ง ครับ เพราะของ auto มันไม่มี

ยังงงครับคือว่ามันมีสวิตท์ที่เกรียร์หรอครับ
คือตัวรถผมเดิมเป็นออโต้แต่เครื่องเจธรรมดาครับ

ยังงงครับคือว่ามันมีสวิตท์ที่เกรียร์หรอครับ
คือตัวรถผมเดิมเป็นออโต้แต่เครื่องเจธรรมดาครับ
มีครับเป็นปลั๊กไฟถอยอยู่บริเวณเสื้อเกียร์...ปลั๊กอาจจะหลุด..ลองดูคราบ

ผมว่าช่างเค้าลืมต่อให้หรือป่าวครับ ส่วนใหญ่ช่างลืม เพราะสายไฟจะติดกับชุดเกียร์ Auto

ถอดแล้วก็ยาวเลย

พอดีเปลี่ยนเครื่องเป็น 1jธรรมดาเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังไฟไม่ออกเลยครับ
เช็คดูที่หลอดไฟก่ไม่ขาดครับ
เราควรเช็คตรงไหนอีกครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ของผมก็หลอดไม่ขาดเหมือนกันเป็นเฉพาะข้างขวา เช็คแล้วเป็นที่กล่องรีเลย์ด้านหลังฝากระโปรงท้าย เปิดแผงไฟหลังออกอยู่ตรงกลางแถวที่เปิดท้าย เป็นกล่องสีดำ บางกว่าซองบุหรี่หน่อยนึง (ถ้าเจออะไหล่ช่วยลงบอกด้วยนะครับว่ามีแถวไหน)

อยากพี่น้อยว่าเลยครับ ไปดูแถวสวิทเกียร์ ช่างอาจลืมใส่ครับผม

ของผมก็หลอดไม่ขาดเหมือนกันเป็นเฉพาะข้างขวา เช็คแล้วเป็นที่กล่องรีเลย์ด้านหลังฝากระโปรงท้าย เปิดแผงไฟหลังออกอยู่ตรงกลางแถวที่เปิดท้าย เป็นกล่องสีดำ บางกว่าซองบุหรี่หน่อยนึง (ถ้าเจออะไหล่ช่วยลงบอกด้วยนะครับว่ามีแถวไหน)

รีเลย์ไฟเบรคมีขายตามเซียงกง ตีซะว่าไม่เกิน 800

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม